![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/cover-10-1024x556.jpg)
Grand China Hotel รีวิว – ใครเคยเห็นเยาวราชในมุมแบบนี้บ้างคะซิสสส เยาวราชที่มองเห็นจุดแลนด์มาร์คของกรุงเทพได้ทั่ว วิวปัง เวอร์วังในราคาเอื้อมถึงขนาดนี้ ยิ่งห้องนอนคุณผึ้งนะ มองเห็นโค้งเจ้าพระยาได้ทั้งวันทั้งคืนอีกด้วย ตามเรามา 6 August Journey จะพามาพักที่นี่กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/IMG_0593-1024x681.jpg)
Grand China Hotel
ที่อยู่ : 215 ถนนเยาวราช เขตสัมพันธวงค์, 10100 กรุงเทพมหานคร, ไทย
แผนที่นำทาง : คลิกที่นี่
Check-in : 14:00 น.
Check-out : ก่อน 12:00 น.
ที่จอดรถ : มีที่จอดรถค่ะ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : (66) 2 224-9977
Website : https://www.grandchina.com/
Facebook : https://www.facebook.com/GrandChinaHotel/
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07370-1024x680.jpg)
ห้องนอนที่ผึ้งนอนคืนนี้เป็นห้อง Suite Room ที่ชั้น 20 ห้อง 2007 เป็นห้องที่ใหญ่มาก มีห้องรับแขก มีโต๊ะสำหรับทำงาน แต่ที่ชอบสุด ปังสุดต้องยกให้วิวของห้องนี้ที่มองเห็นโค้งน้ำเจ้าพระยา ราคาแบบ 4-5 พันบาทก็นอนได้ วิวปังสุดค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07380-1024x680.jpg)
ข้อดีของห้องนี่คือ คุณจะมองเห็นกรุงเทพ ตั้งแต่เช้า จรดค่ำ อยากมองพระอาทิตย์ตกดินคูลๆ เงียบๆ จากเตียงนอนก็สามารถทำได้เลย ชิลสุดค่ะซิสสส แต่ที่นี่ไม่ได้มีแค่ห้องที่ปัง แต่เขามีจุดชมพระอาทิตย์ตกดินสุดปังด้วยไปชมกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07389-1024x680.jpg)
ที่ชั้น 25 เดินลงไปนิดนึงเขาจะมี The River View (รีวิว) ที่เป็นโซน Open Area เปิดให้ชมพระอาทิตย์ตกดินกันแบบคูลๆเลย ทำให้เห็นวิวโค้งน้ำเจ้าพระยาได้เช่นกัน แถมเครื่องดื่มก็ไม่แพง ค็อคเทลเริ่มต้นที่แก้วละ 120฿ ++
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07437-1024x680.jpg)
คือบรรยากาศดีมาก คนน้อยไม่พลุกพล่าน แถมมีโต๊ะเล็กๆ ให้เราได้นั่งมองพระอาทิตย์ตกดินได้สบายๆ รักในความปังของการชมพระอาทิตย์ตกดินที่นี่จริงๆเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/IMG_0184-768x1024.jpg)
![Grand China Hotel รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07435-1-1024x680.jpg)
แล้วเราก็ขึ้นมาทานอาหารเย็นกัน ที่ชั้น 25 อย่าง The Sky View 360 (รีวิว) ที่ขอบอกเลยว่าวิวที่นี่ ปังขนาดนี้ แต่ราคาทุกคนเอื้อมถึงแน่นอน ที่สำคัญ ที่นี่มีความพิเศษคือ ห้องอาหารแห่งนี้จะหมุนรอบตัวเอง ทำให้เรานั่งทานข้าว แต่จะเห็นวิวกรุงเทพแบบ 360 องศาไปในตัว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07445-1024x680.jpg)
อาหารที่เราทานครั้งนี้เป็นอาหารสไตล์เวียดนาม ที่รสชาติอร่อยถูกปากเรามาก ราคาเขียนกำกับไว้ให้แล้ว เราว่าถ้าเทียบกับบรรยากาศแล้ว ถือว่าถูกเลยนะ คิดดูสิ วิวแบบนี้ บรรยากาศแบบนี้ แล้วราคาแบบไม่ถึงพันทานกัน 2 คนก็อิ่มค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/IMG_0260-1-768x1024.jpg)
ส่วนวิวนี่เห็นแลนด์มาร์คทั่วกรุงเลยค่ะซิสสส ไม่จกตาแน่นอนนั่งสักพักก็จะเห็นวัดพระแก้ว หมุนไปเพลินๆจะเห็นวัดภูเขาทอง และกลับมาจบที่ไอคอนสยาม นึงถึงตอน Count Down ช่วงปีใหม่สิคะที่นี่คงสวยน่าดู
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/page1-1024x640.jpeg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/IMG_0261-768x1024.jpg)
ทานดินเนอร์เสร็จแล้ว กลับห้องดีกว่าห้องน้ำมีระบบน้ำอุ่นที่อาบแล้วสบายมาก มันฟู่แบบเหมือนนวดหลังไปด้วย ไม่ได้แรงจัดจนเจ็บค่ะซิสสส ส่วนของใช้ในห้องน้ำมีให้ครบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07385-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07402-1024x680.jpg)
อาบน้ำเสร็จเราก็มานั่งชมวิวเมืองกันค่ะซิสสส เป็นความรู้สึกที่ดีมาก ตึกระฟ้าทั่วกรุงระยิบ ระยับเต็มไปหมด มองลงไปก็จะเห็นถนนเยาวราชด้วยค่ะซิสสส เพลินกับความไม่หลับใหลของถนนเส้นนี้จริงๆ
![Grand China Hotel รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07506-1024x680.jpg)
ก่อนที่จะเช้าพร้อมวิวโค้งน้ำเจ้าพระยา เป็นความรู้สึกที่เพลินมาก คือนอนดูวิวตั้งแต่เช้า มองเท่าไรก็ไม่เบื่อเลย เพราะแสงจะค่อยๆสว่างๆ เราแทบจะไม่ค่อยเห็นกรุงเทพบรรยากาศแบบนี้ เพราะทุกอย่างดู Slow life สุดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/IMG_0333-1024x768.jpg)
ลงมาทาน Breakfast กัน ที่นี่ดีอย่างตรงที่ อาหารเช้ามีอาหารไทยเนอะ และ เป็นเมนูที่แบบอร่อยทานง่าย เช่น ผัดกระเพรา ข้าวผัดปลาเค็ม คือแซ่บมาก ส่วนอาหารฝรั่งก็มีเหมือนโรงแรมอื่นค่ะซิสสส แต่ที่ชอบคือ ไข่กะทะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07535-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07543-1024x680.jpg)
ก่อนที่กลับขึ้นมาเพลิดเพลินกับวิวเมืองอีกครั้ง ก่อนที่จะ Check-out กลับบ้าน เป็นความรู้สึกเพลิน ในราคาที่ไม่เวอร์วัง แนะนำให้ลองสุ่มดูวันได้ เพราะโปรโมชั่นห้องนี้เขามีบ่อยอยู่ค่ะซิสสส คุ้มค่า แค่มองวิวก็คุ้มแล้วค่ะซิสสสสส 🙂
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/90347854_639950756802405_7142279804337782784_o.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07363-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC07407-1024x680.jpg)