![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/cover-1024x560.jpg)
Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat รีวิว – จะมีสักกี่ร้านในกรุงเทพคะซิสสส ที่เหมือนพาเราหลุดเข้าไปในโลกขบวนรถไฟไฮคลาสแห่งความฝันในยุค 1940 แล้วมีมื้ออาหารที่ตรึงตาตรึงใจในรสชาติ และความ Create สมกับรางวัล บิบ กูร์มองด์ ปี 2021 ตามคุณผึ้งมา 6 August Journey จะพาไปสัมผัสบรรยากาศ และ อาหารที่นี่กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04193-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ร้านอาหาร: Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat
เวลา: เปิดให้บริการทุกวัน ศุกร์ เสาร์ และอาทิตย์ เวลา 17:30-23:00 (จนกว่ารัฐท่านจะอนุญาตให้เปิดดึกไปกว่านี้)
ราคา: Tasting Menu 2,200 Baht/ท่าน
Facebook: https://www.facebook.com/BurapaEasternThai
Website: http://www.burapa.net/
การเดินทาง: BTS สถานี นานา หรือ MRT สถานีเพชรบุรี
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: ทุกช่องทาง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04242.jpg)
การเดินทางครั้งนี้เราจะเริ่มออกเดินทานไปกับรสชาติอาหาร ที่ตั้งต้นจากภาคตะวันออก (บูรพา) มุ่งหน้าสู่ภาคเหนือของประเทศไทยโดยมี พี่แอ็ค-วงศ์วิชญ์ ศรีภิญโญ และ พี่ตั้ม นนทวรรณ จิตวัฒนากร จะเป็นผู้พาเราเดินทางผ่านรสชาติอาหาร แต่บรรยากาศร้านเหมือนนั่งใน Orient Express
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03780.jpg)
พี่แอ็ค พี่ตั้มเล่าอย่างสนุกสนาน และ สัมผัสได้ได้เลยว่าเขามีความสุขขนาดไหน ที่ได้หยิบวัตถุดิบ Local จากภาคตะวันออก มาเจอกับวัตถุดิบอาหารเหนือ แต่ฟิวชั่นได้อร่อย เหนือชั้นสุดๆค่ะซิส คุณผึ้งกล้าบอกเลยว่า ครั้งหนึ่งในชีวิตควรได้ลองทานร้านนี้ !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03726-1024x683.jpg)
ร้าน Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat ตั้งอยู่ในซอยสุขุมวิท 11 ในตึกแถวที่มี 3 ชั้นโดยชั้นแรกจะได้บรรยากาศบาร์ ส่วนชั้นที่ 2 จะเข้าสู่บรรยากาศของตู้รถไฟหรูหราที่ชนชั้นสูงยุโรป
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03743-1024x683.jpg)
และแน่นอนว่า ตอนนี้คุณผึ้งกำลังจะเดินทางไปพร้อมกับหญิงสาวที่ชื่อ ศรีตราด ที่รู้จักอยู่แค่ส่วนผสม วัตถุดิบของอาหารในภาคตะวันออกเท่านั้น แต่ตอนนี้เรากำลังจะมุ่งหน้าสู่ภาคเหนือไปกับสาวชาวตราดคนนี้กัน
![Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03766.jpg)
ก่อนอื่นหาที่นั่ง และหาที่เก็บกระเป๋าเดินทางกันก่อน บรรยากาศร้านทำออกมาได้เหมือนบนรถไฟมาก เตรียมตัวให้พร้อมรถไฟขบวนนี้กำลังจะออกจากชานชาลาแล้วค่ะซิส ไปสำรวจเมนูกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03909-1024x683.jpg)
เริ่มที่เมนู Starter ที่รู้สึกหลงรักที่นี่ตั้งแต่คำแรก กับ ปูสาคูดีหมึก ที่พี่แอ็คเล่าว่า คำนี้เขาเอาสาคูมาผสมดีหมึกให้มีความเค็ม จากนั้นเอาไปอบ และ ทอด ส่วนข้างบนจะเป็นเนื้อปูก้อนจากแหลมศอก (เกาะกูด จังหวัดตราด) แล้วนำไปทำเป็นพล่า โรยด้วยกระเจี๊ยบดอง และ ส้มมะปี๊ด (ส้มจี๊ด) ผสมกับน้ำผึ้งขึ้นเป็นเจลลี่ อร่อยแบบในปากสามารถแยก layer ของรสชาติ เค็ม เปรี้ยว หวาน แซ่บได้ชัดมาก !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04017-1024x683.jpg)
คำถัดมา กระทงทองน้ำพริกปลาย่างใบชะมวง ใช้ปลากรวดแห้งไปยำกับใบชะมวง (ที่เป็นน้ำพริกใบชะมวง) โดยใช้ใบชะมวงอ่อน โรยด้วยมะเขือเทศคลุกด้วยน้ำส้มและใบเซียง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04255-1024x683.jpg)
คำสุดท้ายของ Starter คือ เมี่ยงเนียมหูเสือปลาเห็ดโคลน โดยจะมีใบหูเสือจะเป็นใบที่ให้กลิ่นคล้าย ออริกาโน่ วางอยู่บนช้อนตามมาด้วยปลาเห็ดโคนยีฟู ครัมเบิ้ลที่ทำมาจากปลาเค็ม และมีหอมดองคอยตัดเลี่ยน จบแค่ Starter เราก็ซึมซับที่มาที่ไป รวมถึงวัตถุดิบพื้นบ้านของแต่ละคำที่ทานไปได้ชัดมาก พรีเมี่ยมสมราคาจริงๆค่ะซิสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC05417-682x1024.jpg)
มาดื่มดำเมนู Soup กันต่อกับ แกงกระด้างมะเขือเทศดอยหอยหนาม ณ จุดนี้คือจะเริ่มเข้าสู่ภาคเหนืออย่างเป็นทางการแล้วค่ะซิส แกงกระด้างเป็นตัวแกงที่โดนอุณหภูมิต่ำแล้วเซตตัวเป็นก้อน มาเจอกับอาหารทะเล และมะเขือเทศดอย แล้วมีวุ้นพริกแกงส้มผสมมะเขือเทศเพทาย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04264-682x1024.jpg)
โดยมะเขือเทศจะมีส่วนผสมของเหล้าเข้าไปด้วย และมีหนังปลาทอด ราดด้วยน้ำซุปที่มีความหวานมันและกลิ่นข้าวหอมมะลิ เพราะน้ำซุปผสมมาด้วยข้าว มะเขือเทศ และ กะทิสกัดเย็น (ที่ร้านนี้ และ ศรีตราด จะไม่ใช้กะทิกล่องเลย)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC05445-1024x682.jpg)
มาที่เมนูพิเศษ (ไม่ได้อยู่ใน Tasting Menu) แต่คุณผึ้งชอบเมนูนี้มาก (ติดดาวในใจ) สำหรับ ยำแมงกะพรุน ที่ผ่านการหมักกับมะนาว โรยด้วยถั่วตัด (คนตราดนิยมเอาถั่วตัดมากินกับแมงกะพรุน) และผักกาดเขียวที่มีกลิ่นวาซาบิไทยอ่อนๆ ผสมมากับวุ้นเสาวรส และ มะม่วงช่วยตัดเลี่ยน ที่สำคัญมีใบสะแงะด้วย ความเปรี้ยวของจานนี้เหมือนเปิดประสาทการรับรสของลิ้นขึ้นไปอีก !!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04342-1024x683.jpg)
ตามมาติดๆกับเมนู Salad ของที่นี่สำหรับ กุ้งระคนซอสข้าวหมาก เป็นเมนูที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากอาหารโบราณของจังหวัดสุโขทัย โดยใช้ข้าวหมากมาหล่นเป็นซอส ราดบนมันแกวที่ถูกน้ำยำอัดเข้าไป (vacuum) ข้างล่างสุดจะเป็นกุ้งที่สุกด้วยการใช้อุณหภูมิต่ำกับน้ำมัน รวมทั้งยังมี มะม่วงหาวมะนาวโห่ดองอยู่ข้างล่าง ผสมผักสมุนไพรพื้นบ้านภาคเหนือ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC05483-682x1024.jpg)
จบจาก Salad เรามาต่อที่ Appetizer อย่าง หมึกอั่วฮังเลแกงพริก ลองนึกถึงไส้อั่วที่เขาจะยัดหมูและเครื่องแกงเข้าไปที่ไส้ แต่ที่นี่จะใช้ เนื้อหมู หอมแดง พริกไทยอ่อน เครื่องแกงฮังเล และ เครื่องเทศจากภาคเหนือ ยัดไปในปลาหมึกที่ทาด้วยซอสใบชะมวงหวานๆ เปรี้ยวๆ มาพร้อมซอสน้ําพริกแสนตุ้ง (แอบแซ่บ) พร้อมมะละกอดอง และ กระเจี๊ยบตัดเลี่ยน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04410.jpg)
เริ่มรู้สึกคุ้มแล้วค่ะซิส แต่นี่เพิ่งครึ่งทางเรามาต่อกันที่เมนู Noodle อย่าง ก๋วยเตี๋ยวแกงลิ้นวัว แต่ไม่เหมือนที่ไหนแน่นอน เพราะพี่แอ็คได้รับแรงบันดาลใจจานนี้จากข้าวซอย แต่เป็นแกงกะหรี่ ที่ได้รับการสอนจากชาวมุสลิมที่บ้านน้ำเชี่ยว ในจังหวัดตราด ส่วนผสมที่น่าทึ่งคือ น้ำมะพร้าวน้ำหอมออแกนิคจากจังหวัดตราด และ ลิ้นวัววากิวจากทางภาคเหนือที่ผ่านการสตูว์มากว่า 10 ชั่วโมงกับเครื่องเทศ เสริฟพร้อมชะอมเทมปูระ แต่ใครไม่ทานเนื้อทางร้านก็ใส่แก้มหมูให้ค่ะซิส ขอบอกว่าชะอมอร่อยมาก !!! น้ำซุปคือ the best ส่วนเส้นเป็นหมี่ฮกเกี้ยน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04199-1024x683.jpg)
ที่บอกว่าชะอมอร่อยมาก พี่แอ็คเล่าว่าผ่านการชุบแป้งมา 3 ชนิด แล้วทอดในน้ำมันที่อุณหภูมิไม่สุกจนเกินไป ค่อยๆทอด แบบ double fried รอบแรกเพื่อให้ข้างในนุ่ม รอบที่สองคือทำให้กรอบ ส่วนลิ้นวัวผ่านการ age มา 30 วัน !!! จะหาร้านแบบนี้ในประเทศไทยได้สักกี่ร้านค่ะซิส ใส่ใจทุกส่วนผสม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04415-1024x683.jpg)
จานถัดไปไม่ ไม่ได้อยู่ใน Tasting Menu เป็นจานที่มีความฝอ แต่ใช้วัตถุดิบไทยทั้งสิ้น ข้างล่างจะใช้ถั่วจากภาคเหนือ ถั่วแระ ใบชาหมัก (กระบวนการทำให้ชาเปรี้ยว หวาน ฝาด) มาเพียวเร่ (Puree) มาเจอน้ำมันหูเสือ ส่วนข้างบนจะเป็นปลากะพงผ่านการซูวีกับน้ำมัน ที่โรยด้วยมะเขือเทศน้ำผึ้ง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04431-1024x683.jpg)
มาที่เมนู egg กันบ้างมาในชื่อ หอมไข่ผ่า ที่เราสามารถทานไข่ออแกนิคเนื้อคัสตาด ที่จะเสริฟพร้อมข้าวคั่ว และ ไข่ผำออแกนิค ส่วนข้างล่างใครจะมีแยมลูกหม่อนหวานมัน มาผสมน้ำผึ้งปลาจากชาวปกาเกอะญอ ละมุนมาก ดีมากจากนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04467.jpg)
ถึงเวลาทานข้าวแล้วค่ะซิส มาในเมนู ข้าวดอยกั้นจิ้นยำ เนื้อวากิว ซอสแกงอ่อม กับ ไข่แดงดองน้ำปลากวน ก่อนอื่นต้องรู้จักข้าวกั้นจิ้นกันก่อน เขาจะใช้เลือดวัวมาขยำกับข่า ตะไคร้ ขยำกับข้าวเพื่อดับกินสาป แล้วเอาไปหุง จากนั้นเอามาผัดกับเคย ที่ได้มากจังหวัดตราด จึงเกิดเป็นข้าวยำ ส่วนเนื้อวากิวจะใช้ส่วนพิคาน่า (โคนห่าง) ผ่านการซูวีที่ 57.5 องศาประมาณ 1 ชั่วโมงก่อนเอามาเซีย ทาด้วยแจ่ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/54CC2640-407A-467E-B512-D85BCB75AFCA-683x1024.jpeg)
บนเนื้อจะมีพริกหนุ่มดอง และซอสแกงอ่อมผสมดีวัว ส่วนคนไม่ทานเนื้อจะใช้คอหมูแทนค่ะซิส มาพร้อมไข่แดงดอง 1 วันเต็มกับน้ำปลาจากตราด เสริฟพร้อมซุปหอยเงาะ ที่ผ่านการเข้าหม้อแรงดันทำให้เนื้อนุ่ม หรือเรียกอีกชื่อว่า เป๋าฮื้อไทยก็ได้ ผสมกับผักภาคเหนืออย่าง บักเอิก สีหมาก รากหอมชู และ รำข้าวแม่โขง ที่ถูกดึงแอลกฮอล์ออก เหลือเพียงกลิ่นข้าว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC05503-1024x682.jpg)
สุดท้ายเราก็เดินมาถึงของหวาน ในการเดินทางไปกับรสชาติอาหารครั้งนี้ โดยขนมหวานถ้วยนี้ไม่ได้อยู่ใน tasting menu แต่พี่แอ็คเอามาให้ลอง เพื่อใช้ปรับลิ้นก่อนจะทานของหวาน นำทัพด้วยส้มฉุนมาทำ Granity (เกล็ดน้ำแข็ง) ผสมขิง ทับทิม ตามมาด้วยสละจากภาคตะวันออก เคล็ดลับในการทานให้อร่อยคือ ทานเนื้อสละพร้อม gravity ความเปรี้ยวจะตัดกับความหวานได้อร่อยและสดชื่นมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04490-1024x683.jpg)
แล้วก็เข้าสู่ขนมหวานใน tasting menu ที่สามารถเลือกได้คนละอย่างว่าจะทานอะไร หวีกล้วย กระยาสารท ที่ได้รับแรงบันดาลใจจากคนกำแพงเพชร แต่ทำพิเศษหน่อยตรงที่จะผสมกล้วยหอม กล้กล้วยตากผสมน้ำผึ้ง และ กล้วยน้ำว้า ส่วนอีกเมนูคือ ไอศครีมฟักทองขนมผิง ที่จะมีขิงบด ผสมไอศครีม ราดด้วยคาลาเมลอัลม่อนป่า ได้รับแรงบันดาลใจจากสุโขทัย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04476-1024x683.jpg)
มาที่เมนูเครื่องดื่ม ยังมีส่วนผสมของวัตถุดิบแต่ละภาค อย่างบางแก้วมีส่วนผสมของฟักข้าวที่บ่งบอกความเป็นอีสานได้ชัด จะเปรี้ยวนิดนึง หรือใครจะไปคิดว่าจะมีเครื่องดื่มที่ได้รับ Inspire มาจากข้าวหลาม
![Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03853.jpg)
ที่โดนใจสุดขอยกให้เป็น the feel ที่เขาเอาส่วนผสมที่ทำให้นึกถึงเวลาเรานั่งรถไฟไปภาคอีสานจะเห็นทุ่งข้าวโพด ดื่มเข้าไปจะได้ความรู้สึกราวกับไปวิ่งในทุ่งข้าวโพดเลย !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/page-1024x560.jpg)
สมกับเป็นขบวนรถไฟแห่งความฝัน ที่ค่ำคืนนี้มีความสุขมากค่ะซิส ลองนึกดูค่ะซิสว่าในชีวิตนี้จะหาอาหารที่อร่อยสุดๆ แบบนี้ได้สักกี่ที่บนโลกใบนี้ เป็นร้านที่คู่ควรสำหรับรางวัล บิบ กูร์มองด์ ปี 2021 แบบหาที่ติไม่ได้แน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04184.jpg)
ถึงเวลาโบกมือลา ศรีตราดแล้ว คุณผึ้งสัญญาว่าจะกลับมาใหม่ ในวันที่เธอจะเดินทางไปภาคอื่นๆ ทั่วประเทศ ตั้งตาคอยค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC05367-1024x682.jpg)
![Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03920-1024x683.jpg)
![Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC03912-1024x683.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC04001-1024x683.jpg)
![Burapa Eastern Thai Cuisine & Bar by Sri Trat รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/03/DSC05388-682x1024.jpg)