![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/cover-1024x560.jpg)
รีวิว Movenpick Pattaya – ยืนหนึ่งเรื่อง Kids and family destination ในพัทยาค่ะซิสสส คุณผึ้งกล้าพูดได้เต็มปาก ว่าดินแดนแห่งนี้ เหมาะกับครอบครัวมากๆ ที่คุณพ่อคุณแม่จะได้ใช้ชีวิต และ เด็กๆจะได้เล่นในโลกสุดสนุกทั้งทางน้ำ ในสวน สาวๆแบบคุณผึ้งก็มี 15 กิจกรรมสาวๆห้ามพลาดเมื่อมาที่นี่ ตามเรามา 6 August Journey จะพาไปใช้ชีวิตสวยๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01154-682x1024.jpg)
Mövenpick Siam Hotel Na Jomtien Pattaya
ที่อยู่ : 55 หมู่ 2 ถ. สุขุมวิท ตำบล สัตหีบ อำเภอสัตหีบ ชลบุรี 20250
Check-in: 15:00
Check-out: 12:00 ของอีกวัน
ที่จอดรถ: มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : 033 078 888
Website : http://www.movenpick.com/pattaya
Facebook : https://www.facebook.com/movenpickpattaya
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/IMG_6098-1024x768.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 1. มาพักที่ห้อง Executive Suite Sea View
ขอแนะนำเลยค่ะซิส คุณจะหลงรักห้องนี้ตั้งแต่วินาทีแรกที่ได้เปิดประตูห้องเข้ามา ห้องน้ำเอย ที่นอนเอย และ ที่ชอบที่สุดคือ Sea View ของห้องนี้ คุณผึ้งชอบเป็นพิเศษ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/IMG_6031-1024x768.jpg)
สาเหตุที่คุณผึ้งเลือกนอนห้องนี้อีกเรื่อง คือสิทธิพิเศษที่ได้มาจากการนอนห้อง Suite จะได้เข้า Executive Lounge ของที่นี่ สามารถทานอาหารเช้าที่เลาจ์ ทาน Afternoon tea ของที่นี่ และ Sunset Mock tail ได้ที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01040-HDR-1024x682.jpg)
โดยห้องจะแบ่งเป็น 3 ตอน ห้องน้ำ ห้องนอน และ ห้องริมระเบียง ที่เราสามารถนอนเล่นที่โซฟาได้ หรือ อยากออกไปนั่งริมระเบียงก็ได้อีกค่ะซิสสส ชอบทุกตรงในนี้ ไม่อยากออกไปไหนแล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01048-HDR-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 2. มาอาบน้ำด้วย THANN พร้อมวิวเมือง
อีกเรื่องที่ทำให้คุณผึ้งเลือกที่นี่คือ Amenity ที่ใช้ในห้องน้ำที่นี่เป็นยี่ห้อ THANN แนะนำเลยตั้งแต่ครีมอาบน้ำ ยาสระผม ครีมนวด คือปังมาก อาบน้ำแล้วผิวไม่แห้ง ผมคือนิ่มเลย ใครไม่เคยลองแนะนำให้ลอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01070-1024x682.jpg)
แล้วเมื่อคุณ Check-out คุณจะ Search หาใน Google ว่าของใช้เหล่านี้ราคาเท่าไร คุณจะอยากซื้อแน่นอน เพราะคุณผึ้งเป็นมานานแล้วค่ะซิสสส 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01067-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 3. มามองพระอาทิตย์ตกดินที่ระเบียงห้องตัวเอง
มาพัทยาต้องชมพระอาทิตย์ตกดิน ไปหัวหินต้องตื่นมาชมพระอาทิตย์ขึ้น แน่นอนว่าพระอาทิตย์ตกดินที่พัทยาสวยงาม ไม่แพ้ที่ไหน ที่สำคัญนั่งอยู่ระเบียงห้องตัวเอง ไม่ต้องกังวลว่าจะไปติดโควิด 19 จากใครด้วย
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 4. มาดื่มกาแฟ Movenpick
ในห้องจะมีเครื่องชงกาแฟ แล้วจะมีกาแฟแคปซูล Movenpick มาให้ ถือโอกาสลองของค่ะซิสสส ว่ากาแฟที่นี่จะอร่อยเหมือนไอศครีมหรือไม่ นอกจากนั้นในห้องยังมีชา กาแฟยี่ห้ออื่นๆให้เราได้ทาน รวมทั้งน้ำดื่ม ที่วางอยู่หลายจุดในห้อง เพื่อดูแลสุขภาพของคนเข้าพักค่ะซิสสส
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 5. มาจิบ Afternoon tea
สิทธิพิเศษสำหรับการเลือกนอนห้อง Suite อย่างที่ได้บอกไปค่ะซิสสส เราว่าคุ้มค่ามากนะที่จะได้เข้ามาที่เลาจ์ แน่นอนว่าคุณผึ้งจะไม่ลืมมานั่งทานค่ะซิสสส คุณผึ้งลองถามราคามาให้แล้วถ้าไม่ได้นอน Suite แล้วอยากเข้ามาใช้บริการ เขาก็คิดประมาณคนละ 850 บาทต่อคน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01102-1024x682.jpg)
แนะนำของอร่อยในชุด Afternoon tea ของที่นี่ดีกว่าค่ะซิสสส ตามจริงอร่อยทุกอย่าง แต่ที่ชอบและกินไปหลายอันเลยคือ ขนมปัง พร้อม ผักดอง พร้อมชีส อร่อยจนงงค่ะซิสสส นี่คุณผึ้งไปอยู่ไหนมา ทำไมไม่ได้ลองอันนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01099-682x1024.jpg)
นอกจากอาหารแล้ว คุณผึ้งว่าวิวในเลาจ์คือดีงามมากค่ะซิสสส เผื่อใครไม่ได้นอน Sea view ก็มานั่งที่นี่ได้ เวลากลางวันทะเลสะท้อนระยิบระยับมาก ลืมบอกไปว่าช่วง Afternoon tea ของที่นี่ คือเวลา 14:00 – 16:00 น.
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01081-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 6. มาทานอาหารเช้าที่ระเบียงห้องตัวเอง
เนื่องจากสถานการณ์โควิด-19 คุณผึ้งไม่อยากไปเปิดหน้ากากทานข้าวในที่สาธารณะ เลย Request ให้ทางโรงแรมเสริฟ in-room ทางโรงแรมก็ไม่ขัดอะไรค่ะซิสสส เสริฟตรงเวลา ตรงเมนูที่เลือกไว้เป๊ะ อยากทานตรงไหนของห้องก็ได้ แต่อยากคูลต้องทานที่ระเบียง !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01307-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 7. มาปล่อยให้เด็กๆสนุกกับสวนน้ำ
กล้าพูดได้เต็มปากค่ะซิสสส ว่าที่นี่ยืนหนึ่งในเรื่อง Family Stay ในพัทยา และ ชลบุรี หลังจากที่ไปมาหลายที่ เราว่าที่นี่มีโซนเด็กเล่นที่ยิ่งใหญ่สุดแล้วค่ะซิสสส ตั้งแต่โซนสวนน้ำ ยันสนามหญ้าที่สร้างได้ Wonderland มาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01124-1024x682.jpg)
เอาแค่สระว่ายน้ำเด็กที่นี่ เหมือนยกสวนน้ำดังๆ มาในขนาดย่อม วิ่งผ่านน้ำพุ หรือจะไปนั่งรอน้ำจากถังใหญ่ๆ กิจกรรมแบบนี้คุณผึ้งจำได้ว่าต้องเสียเงินหลายบาทเข้าไปเล่นที่สวนน้ำ แต่ที่นี่ ยกมาให้แล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01130-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01129-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 8. มาจิบ Mocktail ริมทะเล
เด็กๆมีที่เล่นแล้ว มาถึงเหล่าสาวๆ หรือ คุณแม่ ที่นี่มี Pool bed ริมชายหาดให้เราได้มานั่งเล่น หรือสั่งเครื่องดื่มมานั่งจิบมองพระอาทิตย์ หรือ มองทะเล แต่เราชอบวิวพระอาทิตย์จากระเบียงห้องเรามากกว่า แต่จุดนี้มี Activity เยอะส่องหนุ่มแล้ว 1
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 9. มากินเนื้อให้หายคิดถึง
ประทับใจในความเนื้อของที่นี่ คุณผึ้งถึงกับเขียนรีวิวฉบับเต็ม (รีวิวร้าน T55 NEW YORK GRILL) ปกติผึ้งเป็นสายเนื้ออยู่แล้ว เนื้อดีต้องตะเวนกิน แล้วจะชอบไปร้านที่เขาคลั่งไคล้เนื้อเหมือนกัน มาเจอเนื้อที่นี่คือ ตอบโจทย์ วิวดี คุณภาพปัง ในพัทยาก็ดีใจ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01208-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 10. มาถ่ายรูปคู่ตึก
เดียวจะเหมือนมาไม่ถึง ถ้าไม่ได้ถ่ายรูปคู่ตึกที่นี่ อยากจะยืนแถวริมหาด แล้วถ่ายก็ได้ หรือจะไปยืนแถวหน้าโรงแรมก็ถ่ายได้เช่นกัน ใช้มือถือถ่ายเก็บได้ทั้งตึกค่ะซิส
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 11. มา Enjoy กับ Activity ในสระน้ำ
ผึ้งเล่าไปแล้วว่าสระว่ายน้ำที่นี่ คือสวรรค์ของเด็กๆ แต่วันที่ผึ้งไป สระใหญ่ก็มี Activity เอาใจหนุ่มๆ วัยรุ่น วัยคุณพ่อ ด้วยกีฬาทางน้ำอย่าง การชู๊ตบอลในน้ำ มีแป้นบาส มีกรรมการครบเลย หนุ่มวัยรุ่นฝรั่งเล่นเพียบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/page-1024x560.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 12. มาเล่นชิงช้า
เดินไปที่ชายหาด ชายหาดทางด้านขวามือจะเจอ ชิงช้าน่ารักๆ สำหรับเด็กๆ เพราะตรงนี้จะมีสนามหญ้าที่กว้างใหญ่ เป็นดินแดน Wonderland สำหรับเด็กๆ มีชิงช้าริมทะเลด้วย
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 13. มาส่องกระจกริมทะเล
มุมบังคับ เป็น Signature ของที่นี่ มาส่องกระจกริมหาดได้ แต่วัดดวงนิดนึงค่ะซิส วันไหนน้ำขึ้นเขาจะไม่ตั้งกระจก เพราะเดียวกระจกจะไปกับน้ำ 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/08/DSC01349-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 14. มากินไอศครีม Movenpick
มาที่กิจกรรมสุดท้ายกันค่ะซิสสส คุณผึ้งเป็นคนนึงที่เวลาเดินห้าง แล้วจะ Happy มากถ้าได้เจอไอศครีม Movenpick ในห้าง แนะนำให้ลอง แล้วจะติดใจ ตามจริงที่นี่มีกิจกรรมน่ารักอีกอย่างคือ Chocolate Hour ฟรี กินไม่อั้น อาบช็อคโกแลตก็ว่าได้ แต่ดูสถานการณ์โควิดอีกที