![X2 Pattaya Oceanphere รีวิว 2565](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/page-1-1024x560.jpg)
X2 Pattaya Oceanphere รีวิว – ถ้าโจทย์ของการหาพลูวิลล่าสักหลัง จะเป็นเรื่องของความมีสไตล์ ครบครันไปด้วยบริการที่ดี คุณผึ้งว่าต้องมีชื่อ X2 Pattaya Oceanphere ติดใน 1-5 อันดับต้นๆแน่นอน ส่วนด้วยสาเหตุอะไร วันนี้คุณผึ้งจะมารีวิวให้อ่านกันที่ 6 August Journey กัน
![X2 Pattaya Oceanphere รีวิว พลูวิลล่า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01145-682x1024.jpg)
X2 Pattaya Oceanphere
Tel: 091 010 2999
E-MAIL: stay@x2pattayaoceanphere.com
FB: X2 Pattaya Oceanphere
IG: X2pattaya
Website: www.x2pattayaoceanphere.com
[tdivider style=”fa-star” color=”#222222″]
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิว Two bedrooms pool villa
- มุมถ่ายรูปสไตล์ Instagram
- รีวิวเซต Shabu อาหารเย็น
- รีวิว Floating breakfast & Coffee Set
- รีวิว Breakfast จาก Ocean Bistro
- รีวิว Lunch จาก Ocean Bistro
[tdivider style=”fa-heart” color=”#222222″]
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Two bedrooms pool villa
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2842-768x1024.jpg)
เริ่มต้นด้วยการเช็คอินที่นี่กันค่ะซิสสส สำหรับ Welcome drink ของที่นี่ที่ดื่มแล้วสดชื่นสุดๆอย่าง Pirate blood ที่มี Story ของการเป็นตัวแทนของเลือดโจรสลัดที่เคยสู้รบในพื้นที่แถวนี้ ทำออกมาได้สดชื่นมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2930-768x1024.jpg)
จากนั้นค่ะ เราก็สามารถขับรถมาที่หน้าวิลล่าของเราได้เลย โดยวิลล่าที่นี่จะมีจำนวนทั้งสิ้น 59 หลัง โดยวันนี้คุณผึ้งเลือกเข้าพักแบบ 2 bed room จะสามารถนอนได้ 4 คน คุ้มๆไปเลย ตอบโจทย์แก๊งเพื่อน และ ครอบครัวสุดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3148-768x1024.jpg)
โดย Design ห้องของที่นี่จะมี 2 แบบคือ แบบมีสระว่ายน้ำอยู่หน้าบ้าน และ มีสระว่ายน้ำอยู่หลังบ้าน ซึ่งคุณผึ้งได้นอนแบบหน้าบ้าน เปิดประตูเข้ามาจะรู้สึกถึงความเป็น Minimal ของที่นี่สุด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC00944-2-682x1024.jpg)
วิลล่าที่นี่มี 2 ชั้น ชั้นล่างจะเป็นห้องนั่งเล่น และ ครัว มี Space มากแบบอยู่ได้หลายคนก็ไม่อึดอัด แวะทานผลไม้, มาการอง และ ช็อคโกแลต ที่ๆนี่เตรียมให้แขกผู้เข้าพักทุกท่านดีกว่า แค่สตอเบอรี่ชุบช็อคโกแล็ตก็คุ้มแล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2853-768x1024.jpg)
คุณผึ้งพามาสำรวจครัวสักเล็กน้อยค่ะ ตู้เย็น น้ำแข็งมีให้บริการ เพียงโทรเรียก เตาไฟฟ้า ไมโครเวฟ ชุด จานช้อน จะมีให้พอดีเท่ากับจำนวนผู้เข้าพักเลยค่ะซิสสส พร้อมมาก
![X2 Pattaya Oceanphere รีวิว ครัว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2859-768x1024.jpg)
หรือแม้แต่แก้วแบบต่างๆ แก้วไวน์ ที่นี่ก็มี อยากดื่มอะไรก็สั่งได้นะ อยากทำค็อกเทลได้ง่าย ๆ ในวิลล่า ก็สามารถเลือกได้ระหว่าง วอดก้า วิสกี้ เตกีล่า จากมินิบาร์ในห้อง ทางห้องอาหารของโรงแรม ก็จะนำส่วนผสม ที่เหมาะกับเครื่องดื่มประเภทนั้น ๆมาให้ (มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตามราคาของเครื่องดื่ม)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC00934-1024x682.jpg)
พามาดูชั้น 2 กันบ้างขึ้นมาแล้วรู้สึกว้าวมาก ในเรื่องการตกแต่ง ความโปร่งสบายของตัววิลล่าเอง ที่เข้าใจว่าดีไซน์ให้มีแสงธรรมชาติเข้าถึงทุกห้อง โดยด้านหน้าจะเป็นห้องนอนใหญ่ ด้านหลังจะเป็นห้องนอนเล็ก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2881-768x1024.jpg)
จุดเด่นของที่นี่ชัดเจนเลย คือผ้าปูที่นอนถักทอพิเศษจากเส้นใยยูคาลิปตัสของทาง X2 Oceanphere แล้ว ทางรีสอร์ท ยังมีชุด Sweet dream ที่ประกอบไปด้วย ชุดชาคาโมมายจิบเพื่อผ่อนคลาย รวมไปถึงผ้าปิดตา ที่อุดหู เครื่องลางดักฝัน นอกจากนี้ ยังมีเมนูหมอนให้เลือก มากถึง 5 แบบ (มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม)
![X2 Pattaya Oceanphere รีวิว ห้องนอน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2868-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC00956-HDR-688x1024.jpg)
ในส่วนของห้องนอนเล็ก จะเป็นเตียงแยก ชุดเครื่องนอนเหมือนห้องใหญ่ ห้องดูโปร่ง แถมบรรยากาศข้างหลังคือ เสมือนญี่ปุ่น มีป่าไผ่อยู่หลังบ้านเราจริงๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2870-768x1024.jpg)
ในส่วนของห้องน้ำจะมีในห้องนอนทั้ง 2 ห้องเลยค่ะซิสสส ด้านล่างก็มีห้องน้ำเช่นกัน โดย Bath hub จะอยู่ในห้องนอนใหญ่ ที่นี่ห้องน้ำแยกโซน เปียก-แห้ง อย่างชัดเจนมากค่ะซิสสส เป็นห้องน้ำสไตล์ลอฟต์ เท่ๆ
![X2 Pattaya Oceanphere รีวิว ห้องน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2871-768x1024.jpg)
Amenity ของที่นี่ จะเป็นแบรนด์ของโรงแรมทั้งหมด มีให้ครบตามมาตรฐานโรงแรม 5 ดาวเลย แถมมีการวางผ้าขนหนู ขนาดต่างๆ ในจุดที่เราต้องหยิบจับเป็นปกติ ใส่ใจรายละเอียดดีมากค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC00965-1024x682.jpg)
ในส่วนของ Bath robe และ Slipper ที่นี่จะมาในความเป็นสีเทา ใส่สบาย และ มีสไตล์มาก ทุกอย่างดีมาก แถมในห้องยังมีเครื่องปรับกลิ่นในห้อง มีกระจกแต่งหน้าว่างไว้ในจุดที่แสงธรรมชาติเข้าถึง จะแต่งหน้าสวยแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC00943-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC00967-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-hashtag” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] มุมถ่ายรูปสไตล์ Instagram
ตึกที่นี่ส่วนใหญ่แล้วทำออกมาสีสไตล์ลอฟต์เลยค่ะซิสสส แนะนำให้เลือกเสื้อผ้าโทน Earth ที่เหมาะสุดจะเป็นสีขาว ที่ถ่ายรูปออกมาจะทำให้เราโดดเด่นแน่นอน
![X2 Pattaya Oceanphere รีวิว มุมถ่ายรูป](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3068-768x1024.jpg)
จุดถ่ายรูปแรก ยกให้เป็น บันได ที่จะพาเราไปทานอาหารเช้า และ จะไปสระว่ายน้ำส่วนกลาง มุมถ่ายจากด้านล่างจะดูมีสไตล์ อาศัยจังหวะเดินขึ้นเดินลง เพื่อสร้าง Movement ให้ภาพค่ะซิสสส โทรศัพท์มือถือถ่ายรัวได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01125-682x1024.jpg)
จุดถ่ายรูปที่สอง เป็นหน้าวิลล่าของเราเอง ทำเป็นเดินไปเดินมา เดินเข้าเดินออกหน้าวิลล่า ก็ได้ feel ดาราที่โดนปาปารัซซี่แอบถ่ายแล้ว ความดีไซน์สวย มีสไตล์ของที่นี่ดีอย่างงี้นี่เอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01069-1024x682.jpg)
จุดถ่ายรูปที่ 3 สระว่ายน้ำส่วนกลาง ที่ได้มา 2 รูปหลักด้วยกัน ยิ่งวันไหนฟ้าใสแดดดี บริเวณนี้จะสวยมาก ลองเล็ง 2 มุมนี้ที่คุณผึ้งถ่ายมาให้ดูเป็น Reference ได้ค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3110-768x1024.jpg)
จุดที่ 4 เป็นอะไรที่ทุกคนต้องมีอยู่แล้ว เพราะพวกเรามานอนพลูวิลล่าสุดหรูเนอะ อะ !!! คุณผึ้งเลยขอแจกท่าโพสต์ไปลองทำตามกันได้เลยค่ะซิสสส เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา อยากรวมกันอยู่บนบก แยกกันอยู่ในน้ำคือได้หมด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/page-2-820x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวเซต Shabu อาหารเย็น
ตอบโจทย์ชีวิตส่วนตัว อยากบาร์บีคิว อยากชาบู ก็สั่งที่นี่ได้เลย โดยวันนี้คุณผึ้งเลือกสั่งชาบู เขาทำออกมาเซ็ตใหญ่อย่างดีให้ 1 เซตเลยค่ะซิสสส อย่างเซตซีฟู้ด กุ้งหัวโต ปลาแซลม่อน ปลาหมึกคือเสริฟแน่นมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2892-768x1024.jpg)
น้ำจิ้มที่ให้มาก็มี 3 แบบ เป็นน้ำจิ้มชาบูเลย น้ำจิ้มซีฟู้ด และ น้ำจิ้มแจ่ว มาพร้อมพริก กระเทียม และ มะนาว พร้อมมาก แถมอร่อยด้วยค่ะซิสสส มีความชิลมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01059-682x1024.jpg)
อยากจะว่ายน้ำไปด้วย กินชาบูไปด้วยก็ได้ แถมได้เครื่องดื่มดีๆสักแก้วจะเป็นอะไรที่ฟินมากค่ะซิสสส ที่นี่ดีอีกอย่าง แถมไม้ตียุงมาด้วย ก็นั่งทานได้ยาวถึงดึกเลย แต่ดึกก็เริ่มไม่มียุงแล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01056-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_2916-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Floating breakfast & Coffee Set
เช้าแล้วค่ะซิสสส มาที่ไฮไลต์สำหรับการมาพักครั้งนี้ อย่างการได้สั่ง Bubbly Floating Breakfast มาทานที่ห้อง โดยความดีงามคือ ในเซตจะมีแชมเปญแถมมาด้วย จิบแชมเปญกันแต่เช้าได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01187-682x1024.jpg)
และสำหรับคอกาแฟ ที่นี่เขาก็มีกาแฟสด ให้เราได้นั่งดริฟ เสริฟพร้อมขนม และ ช็อคโกแลต เป็นเช้าที่สดใสแน่นอน มาเป็นหีบเลยค่ะซิสสส ไฮโซสุดๆ เพลินๆดริฟกาแฟข้างสระ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01212-682x1024.jpg)
และ สุดท้ายอย่าลืมทานอาหารลอยน้ำนะคะ โดยเมนูต่างๆ ทางโรงแรมเขาจะโทรคุยกับเราก่อน อยากทานเมนูไข่อะไร น้ำผลไม้อะไร เลือกได้เลยค่ะซิสสส พร้อมนัดแนะเวลาส่ง เขาก็จะมาส่งตามเวลานัด ดีงามมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01181-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Breakfast จาก Ocean Bistro
และสำหรับใคร ที่ไม่ได้สั่ง Floating breakfast เราก็มาทานกันที่ Ocean bistro กันได้เลย เป็นไลน์อาหารบุฟเฟต์ ที่จัดเต็มทุกอย่าง ไลน์อาหารคือยาวมาก ทานเพลินแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01091-1024x682.jpg)
คุณผึ้งเลยเก็บภาพบางส่วนมาฝาก อย่างอาหารไทย ก็จะมีพวกแกงเขียวหวานไก่ ที่เนื้อไก่คือชิ้นใหญ่แน่นมาก ให้ภาพประกอบ หรือจะเป็นสลัดก็แน่นเช่นกัน แต่ไม่ได้มีแค่นี้นะ นี่ถ่ายมาให้ดูแค่ 30% จ้า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01094-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01099-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Lunch จาก Ocean Bistro
และก่อนกลับบ้าน คุณผึ้งได้มีโอกาสลองอาหารกลางวันของที่นี่ค่ะซิสสส ดีงามไม่แพ้กัน เลยทำเป็นรีวิวแยกไป เมนูพร้อมราคา (คลิกที่นี่) สุดท้ายแล้ว คุณผึ้งหวังเป็นอย่างยิ่งค่ะ ว่าที่นี่จะเป็นที่ถูกใจของใครหลายคนที่มีสไตล์ และ รีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ให้ทุกคนค่ะซิสสส