![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/cover-4-1024x560.jpg)
Movenpick Huahin รีวิว – เป็นช่วงเวลาที่ดีมากสำหรับการหยุดพัก ชาร์ตแบตตัวเองที่นี่ 3 วัน 2 คืน เต็มๆ รู้สึกได้พักผ่อนอย่างแท้จริงค่ะซิสสส วันนี้คุณผึ้งเลยมี Activity คูลๆที่ได้ทำไปในช่วงเวลาทั้งหมด แถม 10 มุมถ่ายรูปในนี้ให้กันตาม 6 August Journey มาค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/JFVS0756-680x1024.jpg)
Mövenpick Asara Resort & Spa Hua Hin
ที่อยู่ : 53 Hua Hin 5 Alley, Hua Hin | Thailand 77110 Prachuap Kirikhan
Thailand
Check-in : 14:00
Check-out : 12:00
ที่จอดรถ : มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : +66 32 520 777
Website : https://www.movenpick.com/th/asia/thailand/hua-hin/asara-resort-spa-hua-hin/overview/
Facebook : https://www.facebook.com/MovenpickHuaHin/
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไร
- ฉลองวันเกิดน่ารักๆที่ “ร้านอาหารบ้านดำ” ริมทะเล
- 10 มุมถ่ายรูปทั่วรีสอร์ท ใครๆก็ตามรอยได้
- ห้อง Pool Villas บรรยากาศน่ารัก
- Afternoon tea ริมทะเล
- Chocolate Hour ที่นี่
- เลิฟอาหารฝรั่งที่ “ร้านอาหารก้ามปู”
- นั่งดริ้งคูลๆ ที่ “โอเชี่ยนบาร์”
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ฉลองวันเกิดน่ารักๆที่ “ร้านอาหารบ้านดำ” ริมทะเล
ชอบที่นี่เรื่องแรกเลย เขามี ร้านอาหารบ้านดำ (รีวิว) ริมทะเล มีดนตรีสดเบาๆ โรแมนติกมาก แล้วช่วงที่ไปเป็นวันเกิดคุณผึ้งพอดีค่ะซิสสส เขาจัดวันเกิดเล็กๆให้ด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02653-680x1024.jpg)
เขาจัดได้น่ารักมากๆ เล็กๆน้อยๆ แต่ออกมา feel good สุดๆ มีหมวกเล็กๆ เทียน และ ขนมเค้ก ตอนกลางคืนมีไฟเยนให้เล่นด้วย แนะนำใครอยากเซอร์ไพรซ์แฟน ที่นี่จัดให้ได้ค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02634-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02691-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 10 มุมถ่ายรูปทั่วรีสอร์ท ใครๆก็ตามรอยได้
มาที่มุมแรกกันเลยค่ะซิส สระว่ายน้ำ feel infinity pool ที่ว่ายน้ำแล้วสามารถมองทะเลไปได้พร้อมๆกัน ต้นมะพร้าว สระว่ายน้ำ ทำให้ทุกคนเห็นจะรู้เลยว่าเป็นที่นี่ค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03039-680x1024.jpg)
มุมที่สอง โซนห้องเทอเรซสวีท เป็นมุมทางเดินไม้ในสระลากูนที่นี่ โซนด้านในที่ไม่ติดทะเล สามารถถ่ายรูป กับสะพานไม้แห่งนี้ได้ชิลๆ สวยไปอีกแบบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02984-681x1024.jpg)
มุมที่สาม feel บาหลี กลางหัวหินสุด เป็นมุมที่นั่งก่อนถึงทางเดินในลากูน นั่งชิลๆ ก็ดูหรูไม่เบา ก่อนที่เราจะไปเดินเล่นกันที่สปาของที่นี่กันค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02969-681x1024.jpg)
มุมที่สี่ ทำมาเป็นเดินเล่นที่ Asara Spa กัน สำหรับท่านที่มาพักผ่อนที่นี่ สามารถรับบริการสปาในราคาพิเศษในฐานะแขกที่เข้าพักของที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02910-680x1024.jpg)
มุมที่ห้า ได้ feel rain forest ไปอีกแบบเพราะทางเดินที่นี่ต้นไม้เยอะมาก ปลูกสวยเรียงกันเต็มไปหมด ทำเป็นเดินเล่นๆ ให้ทางเดินเป็นเส้นนำสายตาในภาพสวยๆไปอีกแบบค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02883-680x1024.jpg)
มุมที่หก พลาดมุมนี้เหมือนมาไม่ถึง สำหรับ Ocean Bar ริมทะเล พร้อมเครื่องดื่มสไตล์ซาบซ่า เปรี้ยวหวาน สดชื่น ริมทะเลสุดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02785-681x1024.jpg)
มุมที่เจ็ด อย่าลืมมาปล่อยเบลอ ที่ชิงช้าริมหาดเป็นเตียงนั่งชิลๆเลย มุมนี้มีความน่ารักตรงต้นมะพร้าวจะแซมมากับทะเล และ ชิงช้าค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03364-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ห้อง Pool Villas บรรยากาศน่ารัก
บอกเลยว่า Pool Villas ที่นี่คุ้มค่าที่จะจ่ายมาก เพราะเขาจัดโซน Pool Villas ได้มีความบาหลีมาก แถมยังเกินใกล้ทะเลที่สุดแล้วค่ะซิส มุมที่แปดในการถ่ายรูปมันเกิดใน Pool Villas เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03399-680x1024.jpg)
เตียงนอนที่นี่เป็นเตียงนอน King Size ที่เดินเข้าห้องมาจะเป็นโซนห้องนั่งเล่น และเดินเข้ามาอีกห้องจะเป็นห้องน้ำ ทะลุห้องนอนไปจะเป็นห้องน้ำที่มีความกว้างมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03415-680x1024.jpg)
คุณผึ้งชอบห้องน้ำที่นี่เป็นพิเศษ เพราะถ้าเปิดกระจกจริงๆ จะเหมือนเราอาบน้ำท่ามกลางสวนน่ารัก เตรียม Bubble Bath ให้พร้อมเพราะได้แช่น้ำวนไปทั้งวันแน่ๆ ชิลสุด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03296-680x1024.jpg)
ที่ชอบอีกเรื่อง ในห้องเราจะมีเครื่องชงกาแฟ แล้วกาแฟที่ว่าเป็นกาแฟ Movenpick อร่อยเหมือนไอศครีม Movenpick เลย คอกาแฟน่าจะชอบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03211-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Afternoon tea ริมทะเล
สำหรับใครไม่รู้ ที่นี่เขามีเซต Afternoon Tea ด้วยค่ะซิส นั่งทานชิลๆกันริมทะเล แนะนำชาคาโมมายล์ เพราะกลิ่นดีมาก แถมช่วยเรื่องให้นอนหลับสนิทด้วยมาในราคา 550 บาท (สิงหาคม ปี 2020)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Chocolate Hour ที่นี่
จุดเด่นของ Movenpick ทุกที่คือจะมี Chocolate Hour ฟรีซึ่งเป็นช็อคโกแลตจาก switzerland แท้มาหลากหลายเมนู ไม่ว่าจะเป็นฟองดูว ที่มีผลไม้ และ มาชเมลโล่ ให้จุ่ม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02571-1024x680.jpg)
หรือจะมาเป็นชิ้นๆ สไตล์ Royce ก็มีค่ะซิส แต่ที่ดีสุดคือมันเป็นบุฟเฟต์ อยากกินเท่าไรก็ได้เพลินมาก เป็นการมาพักผ่อนที่ดีงามปังสุดค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC02568-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] เลิฟอาหารฝรั่งที่ “ร้านอาหารก้ามปู”
ความที่คุณผึ้งมาพักผ่อน 3 วัน 2 คืน เลยมีบางวันที่ไม่ออกไปไหนก็เดินมาทานอาหารกลางวันที่นี่ สำหรับร้านอาหารกล้ามปู เมนูห้ามพลาดเลยเป็น Pork Cordon Bleu (ราคา 420 THB) เป็นหมูห่อแฮมชีส เสริฟกับเฟรนช์ฟรายส์ร้อนๆ คือปังมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03106-680x1024.jpg)
เครื่องดื่มที่นี่ ขอเตือนเลยว่า Cocktail ที่นี่แอบแรงนะ แต่อร่อย และตกท้ายด้วยไอศครีม Movenpick ทานชิลๆท่ามกลางลมทะเล สดชื่นมากแม่ เลิฟสุดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03111-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] นั่งดริ้งคูลๆ ที่ “โอเชี่ยนบาร์”
จุดสุดท้ายมุมที่เก้าในการถ่ายรูป ยืนคูลๆที่ Ocean Bar มีความขาว คลีน และอย่าลืมสั่งเครื่องดื่มมานั่งจิบชิลๆ บอกเลยว่าสดชื่นมากค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03371-680x1024.jpg)
เป็นยังไงบ้างคะซิสสส สำหรับที่นี่ เป็นอีกที่ๆเราชอบมาก ประทับใจ ที่สำคัญมาทั้งทีต้องมาแบบ 3 วัน 2 คืน จะให้ความรู้สึกพักผ่อน ชาร์ตแบตที่แท้จริงค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC03067-680x1024.jpg)