![So Sofitel Hua Hin รีวิว มุมถ่ายรูป](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/page-1024x560.jpg)
So Sofitel Hua Hin รีวิว – ถ้าพูดถึงโรงแรมหัวหิน พักอย่างมีสไตล์ใครๆก็อยากเช็คอิน เราว่าที่นี่ต้องติด 1 ในลิสต์นั้นแน่นอน ในทุกๆปีที่นี่เขาจะอัพเดทเรื่อยๆ อย่างรอบนี้คุณผึ้ง 6 August Journey จะพาไปดูเครื่องเล่นใหม่ พร้อมเอาใจเหล่าทาสหมาทาสแมว เพราะที่นี่กลายเป็นโรงแรม Pet-friendly พาน้องแมวน้องหมาพักได้
![So Sofitel Hua Hin รีวิว นำพุ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01658-1024x682.jpg)
So/ Sofitel Hua Hin
ที่อยู่ : 115 หมู่ 7 ตำบล บางเก่า อำเภอชะอำ 76120
Website: https://www.so-sofitel-huahin.com/
Facebook: https://www.facebook.com/SOSofitelHuaHin
Call: 03 270 9555
Instagram: https://www.instagram.com/sosofitelhuahin/
Line: https://bit.ly/2YsvzXT
![So Sofitel Hua Hin รีวิว เช็คอิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01664-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิว Two-Bedroom SO Beachfront Pool Villa
- Beach life กิจกรรมบนหาดทราย
- สระว่ายน้ำทั้ง 3 สระพร้อมเครื่องเล่นใหม่
- อาหารเช้า เป็นอย่างไรบ้าง
- 10 มุมถ่ายรูป ห้ามพลาดเมื่อมาพักที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC02034-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Two-Bedroom SO Beachfront Pool Villa
ครั้งนี้ผึ้งพักที่ห้อง Two-Bedroom SO Beachfront Pool Villa ค่ะซิส มากันเป็นครอบครัวใหญ่จึงเลือกพักแบบนี้ 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ 1 ห้องนั่งเล่น สระว่ายน้ำส่วนตัว ติดกับชายหาดบรรยากาศส่วนตัว
![So Sofitel Hua Hin รีวิว two-bedroom](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DYMZE8349-1024x576.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01681-1024x682.jpg)
ภายในห้องนอนแต่ละห้องจะมีห้องน้ำในตัว จะมีห้องนึงเป็นหลังที่มีห้องนั่งเล่น โต๊ะทานข้าว โซฟา และ ชุด Smart TV พร้อม Cast จากมือถือเรา และ Free wifi ด้วย บรรยากาศห้องนอนจะเป็นสไตล์หวานๆ เหมือนนอนท่ามกลางผีเสื้อ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01447-1024x682.jpg)
ส่วนอีกห้องถ้าเราดูไม่ผิด จะเป็นสไตล์มูจิ เน้นความมินิมอล 3 สีในห้อง เทา ขาว ไม้ โดยห้องนี้จะมีความพิเศษที่ห้องน้ำคือ จะมี Bath Tub แต่ทั้ง 2 ห้องจะมี Rain shower ให้อาบแบบสบายตัว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01424-1024x682.jpg)
ที่นี่จะมีบริการ Turn down service ช่วยเตรียมที่นอน เสริฟคุกกี้ และ น้ำสำหรับเราก่อนเราเข้านอนด้วย โดยที่ชอบอีกเรื่องคือที่นี่มี Pillow Menu เลือกหมอนได้ตามชอบด้วยห้องนี้ดีอีกเรื่องคือถ้าอยากเพิ่มเตียงเสริมคือยังมีที่เพิ่มสบายๆเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01434-1024x682.jpg)
Amenity ของที่นี่ดีตามสไตล์เครือ So หนักไปในทาง High-end อาบแล้วรู้สบายมาก ตัวหอมไปทั้งวัน และที่ของใช่ที่นี่จะแยกเพศ (His/Her) ให้ด้วย เพื่อความสะดวกในการใช้สุดๆ ใส่ใจในรายละเอียดมากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01432-1024x682.jpg)
โดยส่วนตัวคือชอบห้องนี้มากค่ะซิส มันคือความรู้สึก Private จริงๆ บนพื้นที่ 260 ตารางเมตร พื้นที่ในห้องก็ใหญ่ สระว่ายน้ำส่วนตัวก็ใหญ่ โซน Cabana bed สำหรับมองชายหาดก็ใหญ่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC02007-682x1024.jpg)
พวกมินิบาร์ในห้องก็มีเติม เครื่องดื่ม Non-al เขาก็บริการให้ห้องเรา เขาก็เติมให้เราในทุกๆวัน สุดท้ายในห้องนอนเราคือมีเครื่องทำกาแฟด้วย ใช้ชีวิตได้ยาวทั้งปี ถ้าทำได้รู้สึก Cozy มากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC02003-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-modx” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Beach life กิจกรรมบนหาดทราย
ความชิลมีอยู่จริงค่ะ ถ้าบอกว่าหาที่พักหัวหิน ติดชายหาดที่นี่คือติดค่ะ แต่สิ่งที่ทำให้ที่นี่พิเศษกว่านั้นคือการที่ ที่นี่เขาจะมี Bed ชิงช้า เก้าอี้ เบาะต่างๆให้เรานั่ง ความสบายแต่ละจุดมันต่างกันจริงๆนะ แล้วแต่สรีระของเรา แต่ลมเย็นสบายแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01842-682x1024.jpg)
นอกจากนั้นที่นี่ยังมีรูปปั้น ที่เราบอกได้เลยว่า มันเหมือน Signature ของที่นี่เลยนะ นอกจากกระต่าย ในจุดต่างๆ เจ้ามือยักษ์นี้ก็ถือว่าเป็น Signature ที่นี่เช่นกัน
![So Sofitel Hua Hin รีวิว มุมถ่ายรูป](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01835-682x1024.jpg)
ชิงช้าที่นี่ก็มีนะ มีแบบแข็งแรง ดูดีจักสานมาดูแพง อยู่ใต้ต้นไม้ใหญ่ บังแดดได้ดี ลมทะเลก็ผัดเย็นๆด้วย นี่เป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมที่เราทำ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01912-682x1024.jpg)
และอีกกิจกรรมที่อยากแนะนำให้ทำ คือการทานดินเนอร์ท่ามกลางบรรยากาศชิลๆของที่นี่ อาหารเชฟที่นี่อร่อยค่ะ ความอร่อยมาจากวัตถุดิบที่ดีเลยค่ะ ทั้งแซลม่อน ล็อบสเตอร์ ผักสลัด บอกเลยน้ำสลัดที่นี่อร่อยมากค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01762-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-dribbble” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สระว่ายน้ำทั้ง 3 สระพร้อมเครื่องเล่นใหม่
ที่นี่มีสระว่ายน้ำขนาดใหญ่ 3 สระ โดยสระแรกจะเป็น Signature Pool ที่ปัจจุบันทาง So เขามีเครื่องเล่น Wibit Adventure Float มาติดตั้งให้เราเล่นกันฟรีๆ เลย ได้ feeling เหมือนออกรายการเกมโชว์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/image.png)
โดยเครื่องเล่นจะมี 6 ด่านให้เราเล่นจากต้นทางจนถึงปลายทาง ต้องใช้ความสามารถในการทรงตัวดีเข้าขั้น และ ต้องแข็งแรงด้วย อย่างเด็กๆที่อายุเกิน 7 ขวบ Energy เหลือๆจะ Enjoy กับที่นี่มาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DJI_0144-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01637-1024x682.jpg)
สระที่ 2 จะเป็น Solarium Pool จะเป็นสระที่ตั้งอยู่ตรงศูนย์กลางของรีสอร์ท ให้บรรยากาศที่ค่อนข้าง Private เพราะมีกำแพงหินสวยๆ ล้อมรอบ และจุดเด่นของสระนี้คือ ร่ม และ bed หลากหลายสี ต้องถ่ายรูปให้ครบทุกสีนะซิส
![So Sofitel Hua Hin รีวิว สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01650-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01646-1024x682.jpg)
สระสุดท้ายจะเป็น So Pool เป็นสระที่ใกล้ชายหาดที่สุด และ มีเตียงแบบ cabanas สำหรับคนชอบอาบแดด หรือ ทำกิจกรรมทางน้ำ สระนี้จะเหมาะสม ค่อนข้าง Outdoor แค่สระน้ำก็ทำให้รู้สึกคุ้มค่าแล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01604-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้า เป็นอย่างไรบ้าง
ที่นี่เรามาทานอาหารที่ห้องอาหาร White Oven อาหารเช้าค่อนข้างหลากหลาย นานาชาติ มุ่งตรงไปที่ Station ไส้กรอก ไข่ ที่นี่มีเมนูไข่ที่หลากหลาย ไส้กรอกคุณภาพดี ถูกใจมากค่ะ
![So Sofitel Hua Hin รีวิว ห้องอาหาร](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01780-1024x682.jpg)
ในส่วนของเบเกอรี่ ความพิเศษที่นี่คือ มีแก๊งครัวซ็องรสชาติต่างๆ เครื่องดื่มสั่งพนักงานได้ ทั้งร้อนและเย็น เมนูที่ไม่อยากให้พลาดจะเป็น Egg Benedict เพราะที่นี่มีแซลม่อน และ ทำไข่ออกมาได้ดีมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01794-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01820-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-camera” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 10 มุมถ่ายรูป ห้ามพลาดเมื่อมาพักที่นี่
มาที่เรื่องสุดท้าย เอาใจสาวๆ เวลาพักโรงแรมไหน คือต้องมีรูปถ่ายกลับบ้านไป คุณผึ้งเลยขอเอา 10 มุมถ่ายรูปมาฝากกัน มุมแรกบันไดสีขาว ตรงบริเวณห้องอาหาร White Oven
![So Sofitel Hua Hin รีวิว กระต่าย](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC02024-682x1024.jpg)
มุมที่ 2 จะเป็นมุมแรกของการเข้ามาสู่โรงแรมนี้ กระต่ายขาวตัวใหญ่ๆ พร้อมนาฬิกา ถือเป็น Signature ที่นี่เลยก็ว่าได้ เพราะกระต่ายตัวนี้มีที่นี่ที่เดียว ใครมาพักต้องถ่ายมุมนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC02018-682x1024.jpg)
มุมที่ 3 ทางจักรยาน ตามจริงไม่ใช่ที่ถ่ายรูป แต่เป็นเลนส์สำหรับปั่นจักรยานค่ะ เอาใจสายปั่น เพราะที่นี่มีเลนส์จักรยานยาวถึง 2 กิโลเมตรกว่าได้ ลองเอาจักรยานมาปั่น แล้วถ่ายรูปด้วยแถวนี้ก็คูลเหมือนกันนะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01977-1024x682.jpg)
มุมที่ 4 คือบริเวณล็อบบี้ที่เรา Check-in หรือ Check-out เพราะเราจะเห็นวิวนำพุ น้องช้าง น้องจระเข้ พร้อมป้าย So แล้วพวก Furniture ต่างๆที่เขาเอามาวางคือ เรียบ หรู ดูแพง ต้องถ่ายมุมนี้ให้ได้ค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01962-682x1024.jpg)
มุมที่ 5 คือมุมบันไดที่เดินมาจาก Lobby Check-in และ Check-out จะเดินขึ้น เดินลงบันไดคือได้หมด ขอให้มี Movemnet กระโปรงพริ้วจะดีงาม เพราะบันไดที่นี่คือลายหินอ่อนดีๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01941-682x1024.jpg)
มุมที่ 6 ทางเดินมาห้องอาหาร จะมีกระจกขนาดใหญ่สะท้อน ทุกคนต้องลองมีฝาแฝดอยู่ในเงากระจกนี้ทุกคนค่ะซิสสส สวยนะบอกเลย ทางเดินอย่างกับเกาหลี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01945-682x1024.jpg)
มุมที่ 7 ตรงสระว่ายน้ำที่สระ Solarium Pool ที่เขาจะมีร่มหลายสี ส่มเลือกเลยอยากถ่ายรูปกับร่มสีอะไร ดูที่สีชุดว่ายน้ำของเราก็ได้ค่ะซิสสส พื้นน้ำ กำแพง ต้นไม้ข้างหลังในอัตราส่วนเท่าๆกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01887-682x1024.jpg)
มุมที่ 8 บริเวณ Beach Society จะเป็นบริเวณที่บาร์เล็กๆน่ารัก ติดชายหาด ได้ feel เมดิเตอเรเนี่ยน หรือจะกรีซ เพราะโทนการตกแต่งคือสีขาว ตัดกับลายไม้ ได้หลายภาพบริเวณนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01835-682x1024.jpg)
มุมที่ 9 อย่าลืมมาถ่ายรูป On the beach กับรูปปั้นมือยักษ์ จะได้ feel เหมือนอยู่เวียดนาม แต่ตามจริงที่ Beach มุมถ่ายรูปเยอะมากค่ะ บน Cabana หรือ ชิงช้าก็ดีงามค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01798-1024x682.jpg)
มุมที่ 10 คือมุมส่งท้ายของการมาพักครั้งนี้ค่ะ ข้างๆห้องทานอาหารเช้า จะมีแสงสะท้อนทะลุมาที่บริเวณหมากรุก รวมทั้งฝูงกระต่ายสีดำค่ะ มาถ่ายรูปตรงนี้ได้เช่นกันค่ะซิสส ถือเป็นการมาพักผ่อนที่คุ้มค่า กิจกรรมเพียบ หรืออยากนั่งชิวที่ห้องก็ได้ เชียร์ค่ะ !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/06/DSC01804-1024x682.jpg)