![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/cover-1024x560.jpg)
INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว – โรงแรมสุดปังที่เพิ่งเปิดทำการเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาของปี 2020 แต่ทุกคนเมื่อเห็นรูปจะรู้เลยว่าเป็นที่นี่ค่ะซิสสส วันนี้ 6 August Journey จะขอพามาพักผ่อนที่นี่กัน แถม 12 มุมถ่ายรูปไปให้ฟรีๆด้วย ตามมาค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01105-1024x683.jpg)
INTERCONTINENTAL PHUKET RESORT
ที่อยู่ : 33, 333/3 Moo 3, Kamala Beach, Kamala, Kathu, Phuket 83150, Thailand
Check-in : flexible
Check-out : 12:00
ที่จอดรถ : มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : +66 (0) 76 629 999
Website : https://phuket.intercontinental.com/
Facebook : https://www.facebook.com/intercontinentalphuket
![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิวสระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01259-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง ?
- Full board life
- CLUB INTERCONTINENTAL OCEAN VIEW ROOM
- 12 มุมถ่ายรูปปังห้ามพลาด
- Facility สุดคูล ที่ทุกคนก็ใช้ได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01151-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Full board life
หลายคนอาจจะสงสัย อะไรคือ full board ให้นึกง่ายๆค่ะซิสสส เหมือนขึ้นเครื่องบินแบบ full service ที่เขามีทุกอย่างให้เรา สำหรับ Club Intercontinental ที่นี่ก็ไม่ต่างกันเลย แถมยังช่วยให้การมาพักผ่อนท่องเที่ยวกับเติมเต็มได้อีกเยอะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01154-1024x682.jpg)
การจะเข้ามาใช้ชีวิตแบบ Club Intercontinental ได้ไม่ยากเลยเพียงแค่เราเลือกที่จะพักห้อง type ที่ขึ้นต้นด้วย Club Intercontinental ก็ได้พัก และ ใช้ชีวิตแบบ full board ได้แล้วค่ะซิสสส
![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว ริมทะเล](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00638-1024x682.jpg)
สิ่งแรกที่จะได้เลยเมื่อเช็คอินจะเป็น ชุด Afternoon tea ใน club lounge ที่มีความอร่อยจากขนมหวาน ไม่ว่าจะเป็นมาการอง สโคน หรือ ขนมไทยที่จะเลือกทานพร้อมชาหลากหลายรสชาติ สไตล์ผู้ดีอังกฤษยามบ่ายค่ะซิสซึ่งเขาจะมี ช่วง 14:00 – 16:00 น.
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00664-682x1024.jpg)
ความพิเศษของ full board ยังไม่จบเมื่อช่วงเวลาเย็น 17:00 – 19:00 น. เราสามารถเดินมา enjoy กับ Sunset Evening Cocktail ที่ Club Intercontinental Lounge ได้แบบสวยๆค่ะซิสสส คือปังมาก นั่งชมพระอาทิตย์ตกดินพร้อมดื่มเบาๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00911-682x1024.jpg)
ส่วนอาหารเย็นแนะนำให้ลองประสบการณ์ที่ Jaras Restaurant สายเนื้อคงชอบเพราะที่นี่เนื้อดีมาก แถมราคาไม่แรงอย่างที่คิดค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00953-1024x682.jpg)
ส่วนอาหารเช้า เราสามารถเลือกได้ว่าจะทานที่ Club Intercontinental Lounge หรือจะข้ามไปที่ห้องอาหาร Pinto (ปิ่นโต) คุณผึ้งเลือกทานที่ Club lounge ค่ะซิสสส มีเมนูมาให้เลือกสั่งเป็น A la cart
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01193-1024x682.jpg)
โดยเมนูใน Lounge จะมีประมาณนี้ค่ะซิสสส Eggs your way ที่สามารถเลือกเมนูไข่ที่อยากทาน หรือจะเป็น House cured salmon benedict ที่มีแซลม่อนปะทะไข่เบเนดิก ส่วนสายสุขภาพหน่อยจะมี Avocado on toast** หรือมาภูเก็ตทั้งทีอยากทานของที่นี่เขาก็มี Taste of Phuket (โจ๊ก ผัดบี้หุน ข้าวไข่เจียว ข้าวมั่นไก่ ข้าวผัด)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00901-2-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] CLUB INTERCONTINENTAL OCEAN VIEW ROOM
ห้องที่คุณผึ้งเข้าพักในครั้งนี้เป็นห้อง CLUB INTERCONTINENTAL OCEAN VIEW ROOM ขนาด 46 ตร.ม. ที่มองเห็นวิวทะเลค่ะซิสสส facility ทุกอย่างในห้องเป๊ะทุกอย่าง ที่ชอบส่วนตัวคือ ห้องเขากว้าง โปร่งดีมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00692-1024x682.jpg)
ความน่ารักของการเข้าพักที่นี่คือ Complimentary ขนมในห้องและชา พร้อมเครื่องชงกาแฟในห้องด้วย มาการอง และ บราวนี่กรอบคือดีงามมากค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00707-1024x682.jpg)
ส่วนห้องน้ำ ของสำหรับผู้หญิงทุกอย่างมีครบ อ่างอาบน้ำในห้องก็มี เผื่อสำหรับใครอยากตีฟอง ในห้องน้ำมีกระจกแต่งหน้าด้วยค่ะซิสสส ส่วนที่อยากชมเป็นพิเศษคือระบบน้ำอุ่น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00709-682x1024.jpg)
ที่ตัวปรับแสดงอุณหภูมิให้เห็นชัดเลยว่าอยากให้น้ำอุ่นขนาดไหน แล้วอาบสบายมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00717-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 8 มุมถ่ายรูปปังห้ามพลาด
เริ่มที่มุมแรก Signature ของที่นี่ค่ะซิสสส ราวกับเดินเล่นที่ทรวงสวรรค์ ซึ่งมีที่มาเพราะ Intercontinental ที่นี่เขาแบ่งเป็น 2 ฝั่ง ฝั่งที่อยู่ติดทะเล มีชายหาดจะเป็นโลกบาดาลสวยๆ ส่วนฝั่งนี้จะเป็นทรวงสวรรค์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00804-1024x682.jpg)
มุมที่สอง เดินขึ้นไปที่ Sawan Building ซึ่งในสถานะการปกติที่นี้จะเปิดเป็น Spa และมีเซต Afternoon tea คอยต้อนรับ แต่งตัวด้วยเสื้อผ้าสีจัดๆ ตัดกับความขาวของพื้นและสิ่งก่อสร้างคงปังมากค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00821-682x1024.jpg)
มุมที่สาม เข้าไปเดินเล่นข้างใน Sawan Building สวยมาก หรือจะเดินออกไปข้างหลังจะเจอมุมที่สี่ เป็นเรือนไม้ไทย ที่แนะนำว่าถ้ามาถ่ายรูปมุมนี้ต้องเห็นเงาสะท้อนตัวเองถึงจะคูลค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00841-682x1024.jpg)
มามุมที่ห้า อุโมงลับ ของที่นี่ อย่างที่บอกค่ะซิสสสว่า Intercontinental ที่นี่จะมี 2 ฝั่ง ทำให้เขามีอุโมงลับที่สามารถเดินหากันได้ หรือจะนั่งรถ Buggy ก็ได้แล้วอุโมงที่นี่เขามีความ Street Art ไว้พอตัว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00874-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01244-1024x682.jpg)
มุมที่หก ขอยกให้เป็น Signature อีกที่สำหรับบริเวณ Infinity Pool ที่เขาจะมีที่นั่งสวยๆ ไว้ให้เรามานั่ง ถ้าเป็นต่างชาติเขาก็นิยมมาอาบแดดที่นี่กัน ถ่ายรูปออกมาปังอยู่ค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01202-1024x682.jpg)
มุมที่เจ็ด แนะนำเดินข้ามไปนอนเล่นที่ชายหาด เพราะชายหาดที่นี่คูลมากเลย ตรงที่มันเงียบมาก แล้วเราจะได้ยินแค่เสียงคลื่น เป็นการมาพักผ่อนที่แท้ทรูเลยจริงๆ ก็ถ่ายรูปกันที่ชายหาดเบาะนั่ง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01273-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01287-1-682x1024.jpg)
มุมที่แปด กลับมาที่สวนบริเวณห้องอาหารปิ่นโต ของที่นี่ดีกว่าค่ะซิสสส ตามจริงเป็นทางวิ่งของรถ Buggy แต่เห็นว่าเขาแต่งสวยดี เดินลงไปเก็บภาพสวยๆก็ปังอยู่ค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01221-682x1024.jpg)
สุดท้ายสำหรับมุมถ่ายรูปหลายๆจุด ตอนกลางคืนก็สวยไปอีกแบบนะคะซิสสส เช่นทางเดินไป Sawan Building เขาจะเปิดไฟไว้ แนะนำให้มาถ่ายรูปกันสวยๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00982-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00988-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Facility สุดคูล ที่ทุกคนก็ใช้ได้
ผึ้งรีวิวชีวิตสไตล์ Club Intercontinental ไปแล้วที่พิเศษยังไง ตอนนี้จะมาถึงจุดที่คนทั่วไปที่เข้าพักที่นี่ก็ใช้ได้ค่ะซิสส จุดแรกที่ชอบมาก ปังมากยกให้ Infinity Pool ของที่นี่ ว่ายน้ำบนดาดฟ้า มองฟ้า มองดาว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00658-1024x682.jpg)
จุดที่สอง คือ Pine (Beach Bar) ที่อยากให้หลายคนเดินข้ามมาใช้บริการที่นี่กัน มันคูลดีนะ บนชายหาดจะมีเก้าอี้สไตล์แบบนี้ให้นั่งเล่น พร้อมสั่งเครื่องดื่มทาน
![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว ริมชายหาด](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01178-1024x682.jpg)
หรือใครจะอยาก feel beach ใส่บิกินี่มานั่งตรงบาร์ก็ได้ค่ะซิสสส ดีงามไม่แพ้กัน อย่าลืมสั่งเครื่องดื่มเปรี้ยวๆมาทานนะคะ นั่งจิบริมทะเล ลมเบาๆ เพลินมาก
![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว Pine Bar](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01295-1024x682.jpg)
พูดถึงเรื่องสระว่ายน้ำ ที่นี่ดีตรงมีหลายสระ อย่าง Lagoon Pool จะเป็นสระว่ายน้ำเด็ก หรือจะเป็น Serene Pool ที่จะให้ความรู้สึกเหมือนว่ายน้ำในสวน หรือจะไปที่ Beach Pool ที่จะว่ายน้ำแล้วชมทะเลไปด้วยก็ได้ เยอะสุดเรื่องสระว่ายน้ำ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01139-1024x682.jpg)
ส่วนอาหารเช้าที่นี่มีห้องอาหาร Pinto ไว้คอยให้บริการ บอกเลยว่าอาหารเช้าค่อนข้างหลากหลาย และที่นั่งก็มีทั้งโซน Indoor และ โซน Outdoor ด้วย ที่ชอบสุดคืออาหารเช้าที่นี่มีปลาดิบให้กินด้วย !!!
![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว ห้องอาหารปินโต](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01134-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01118-1024x682.jpg)
นอกจากที่เล่ามาแล้ว ที่นี่ยังมีฟิตเนส และ Kids โซนด้วยค่ะซิสส สำหรับคนมีครอบครัว มาที่นี่ก็พร้อมต้อนรับแน่นอน
![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว fitness](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01208-1024x682.jpg)
![INTERCONTINENTAL PHUKET รีวิว Kid zone](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01215-682x1024.jpg)