![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/cover-text-1-1024x560.jpg)
รีสอร์ท 5 ดาวในภูเก็ต PULLMAN PHUKET ARCADIA NAITHON BEACH – คุณค่าที่คุณคู่ควรจริงๆค่ะซิสสส กล้าพูดคำนี้ได้เต็มปาก ว่าที่นี่ เหมาะเป็นที่ๆควรมาฮันนีมูนอย่างยิ่ง เงียบ สงบ ดูแพง ที่สำคัญคุณมีโอกาสโดนเซอร์ไพรซ์ซ้ำไปซ้ำมาจากโรงแรมได้ด้วย ตามเรามา 6 August Journey จะมาเล่าประสบการณ์ 3 วัน 2 คืนที่ Pool Villa ที่นี่กัน
![รีสอร์ท 5 ดาวในภูเก็ต PULLMAN PHUKET ARCADIA NAITHON BEACH วิวปังๆ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01700-HDR-708x1024.jpg)
PULLMAN PHUKET ARCADIA NAITHON BEACH
ที่อยู่ : 22/2 Moo 4 Tambon Saku, Amphur Talang, 83110 Phuket, Thailand
Check-in : flexible
Check-out : 12:00
ที่จอดรถ : มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : +66 (0) 76 303 299
Website : https://bit.ly/3oyUrs6
Facebook : https://www.facebook.com/pullmanphuket
![รีสอร์ท 5 ดาวในภูเก็ต PULLMAN PHUKET ARCADIA NAITHON BEACH floating breakfast](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02018-683x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง ?
- ความพิเศษของห้อง ONE BEDROOM OCEAN POOL VILLA
- Afternoon tea กับบรรยากาศชิลๆ
- Dinner ห้องอาหารอิตาเลี่ยนที่โรแมนติกมาก
- Healthy lunch ที่ร้าน Bowls & More
- Facility ส่วนกลาง และ มุมถ่ายรูปปังๆของโรงแรม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01989-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ความพิเศษของห้อง ONE BEDROOM OCEAN POOL VILLA
Pool Villa ที่นี่ไม่เหมือนที่ไหนเลย ที่คุณผึ้งเคยนอนมาทั้งชีวิตค่ะซิสสส มันเหมือนว่ามีคนคอยดูแลเราตลอดเวลา และ โดนเซอร์ไพรซ์ตลอดเลยก็ว่าได้ ไม่เชื่อขอท้าพิสูจน์ บอกเขาว่ามาฮันนีมูนก็ได้
![รีสอร์ท 5 ดาวในภูเก็ต PULLMAN PHUKET ARCADIA NAITHON BEACH ห้องน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01346-1024x682.jpg)
เซอร์ไพรซ์แรกมาในทรีม ฟลามิงโก้ น้ำผลไม้ พร้อม มาการอง เป็น welcome snack แถมน้องฟลามิงโก้ยังติดไฟด้วย เท่านั้นไม่พอ ระหว่างวันเขายังมีตุ๊กตาฟลามิงโก้มาวางเต็มหน้าห้อง พร้อมเสริฟห่วงยางฟลามิงโก้บนเตียงนอน !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01351-682x1024.jpg)
อีกเรื่องที่ชอบคือ เขาจะมีขวดน้ำดื่มตั้งอยู่ทั่วห้องเลย หัวเตียงนอน ห้องแต่งตัว ห้องน้ำ คือรู้สึกสุขภาพดีมากค่ะซิสสส ส่วน facility ในห้องมีครบครัน เครื่องชงกาแฟ Smart TV อุปกรณ์สำหรับผู้หญิงมีครบทุกประการ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01363-682x1024.jpg)
มาพูดถึงความเป็น Pool Villa ของที่นี่ดีกว่า สระว่ายน้ำใหญ่มากขนาด 170 ตร.ม แล้วให้ความรู้สึกเหมือนเราว่ายน้ำในทะเล ต้องยอมรับเลยว่า Pool Villa ที่นี่ปังมากจริงๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01770-682x1024.jpg)
ช่วงเวลาที่ดีที่สุด ที่เราชอบที่สุดเวลาอยู่ที่นี่คือช่วงเวลาเย็น เพราะเราสามารถชมพระอาทิตย์ตกดินได้สงบมาก แสงของพระอาทิตย์จะระยิบระยับเข้ามาในห้อง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01979-682x1024.jpg)
ถึงกับสั่ง floating breakfast มาทานเป็น Dinner เล่นน้ำพร้อมพระอาทิตย์ตกดิน เป็น feel ของการมาพักผ่อนที่ภูเก็ตดีมาก ไม่อยากจะคิดถ้ามาฮันนีมูนจะขนาดไหนค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02022-683x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02003-1024x682.jpg)
ตกกลางคืน หลังจากไปทานดินเนอร์มา เมื่อเดินเข้าห้องมาจะรู้ว่าเขาจะส่งคนเข้ามาจัดที่นอนให้พร้อมนอน เท่านั้นยังไม่พอค่ะซิสสส เขาส่งช็อคโกแลตพร้อมอุปกรณ์ของเล่นมาให้ ส่วนคืนที่สองเขาส่งชุด Cocktail มาให้ชงก่อนนอน เซอร์ไพรซ์เก่ง !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02137-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02201-HDR-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Afternoon tea กับบรรยากาศชิลๆ
ถ้ามานั่งเล่นตรง C Bar ช่วงกลางวันที่ร้อนๆ เที่ยวไหนไม่ได้แนะนำสั่ง Afternoon tea มาทาน อร่อยทุกคำที่ทาน แถมได้นั่งทานท่ามกลางบรรยากาศคูลๆอีกด้วย ชาที่นี่หอมสุด เพราะเขาใช้ใบชาที่ Premium สูตรลับที่ Pullman เท่านั้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01934-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Dinner ห้องอาหารอิตาเลี่ยนที่โรแมนติกมาก
อย่างที่คุณผึ้งได้เกริ่นไว้แต่แรกค่ะซิสสส มาพักที่นี่ทั้งทีแนะนำให้นอนสัก 3 วัน 2 คืน เพราะเก็บสักเย็นนึงไว้ชมพระอาทิตย์ตกดินที่ห้องอาหาร Vero ห้องอาหารอิตาเลี่ยน ที่ดีงามมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02057-1024x682.jpg)
มีทั้ง Indoor และ Outdoor ส่วนเมนูที่แนะนำให้ลองเป็น Pizza สไตล์อิตาเลี่ยนแท้ และ คุณผึ้งจัดชุดใหญ่ Cold-cut ของที่นี่มา ทานเพลินมากค่ะซิสสส แนะนำเลยสำหรับใครที่ชอบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02101-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC02127-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Healthy lunch ที่ร้าน Bowls & More
สำหรับสาวๆ ที่มาเที่ยวภูเก็ตนานๆ แล้วอยากหา Healthy food ทานขอแนะนำที่นี่เลยค่ะซิสสส ในโรงแรมแห่งนี้มีอาหารสไตล์ Healthy ที่มีเมนูคล้ายที่เมืองนอกเลย แถมจัดสวนออกมาได้น่ารัก เหมือนนั่งทานท่ามกลางฟลามิงโก้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01819-682x1024.jpg)
เมนูที่เขามีก็ Healthy ไปเลยไม่ว่าจะเป็น Yogurt bowls ที่สามารถมิกซ์ได้อยากทานโยเกิร์ตกับอะไร หรืออยากมิกซ์ด้วยตัวเอง แถมทุกเมนูบอกจำนวน kcal มาด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01828-1024x682.jpg)
นอกจากนั้นแล้วเขายังมี Poke Bowls หรือเรียกว่า โปเก โบว์ เป็นอาหารต้นแบบมาจากฮาวาย ที่เขานิยมนำปลาดิบหั่นเต๋า มาผสมกับพืชพวกอโวคาโด สาหร่าย แต่ให้พลังงานสูง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01829-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Facility ส่วนกลาง และ มุมถ่ายรูปปังๆของโรงแรม
ช่วงที่คุณผึ้งเข้าพักเป็นช่วงควันหลงจากสถานการณ์ Covid-19 ทางโรงแรมก็ welcome อย่างดีด้วยเจลล้างมือ และ หน้ากาก รวมทั้งเครื่องดื่มแตงกวารสชาติสดชื่นมาเสริฟต้อนรับ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01320-1024x682.jpg)
ทุกโรงแรมจะมีรถ Buggy ไปส่งที่ห้อง แต่ดูรถ buggy ที่นี่ค่ะซิสสส ต่างจากที่อื่นแน่นอนใช่ไหมคะซิสสส แล้วเราก็เดินเล่นกันที่สระว่ายน้ำของโรงแรมกันก่อน อยู่ใกล้ที่ทานอาหารเช้า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01379-1024x682.jpg)
หรือใครอยากได้บรรยากาศ Private และอยากว่ายน้ำแบบ Infinity pool แนะนำให้เรียก buggy ขึ้นไปส่งด้านบน เพราะข้างบนจะมีฟิตเนส และ สระว่ายน้ำ แถมบรรยากาศน่ารัก มีเปลให้นอนเล่นด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01861-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01871-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01875-1024x682.jpg)
ส่วนใครที่มาเป็นครอบครัว ที่นี่เขาก็มี Kids Club ไว้บริการด้วยค่ะซิสส ความดีงามของที่นี่คือ จะมีสนามเด็กเล่นแบบ Outdoor และ indoor ถือว่ามีครบสนุกสนาน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01843-1024x682.jpg)
สุดท้ายแล้วคุณผึ้งขอฝากมุมถ่ายรูปสไตล์ minimal ไว้ให้ที่ทุกคนสามารถถ่ายรูปได้ เพราะสีของกำแพงที่นี่ ช่างมีความ minimal เสียเหลือเกิน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01922-682x1024.jpg)
และมุมถ่ายรูปที่ C Bar ด้วยค่ะซิสสส ถ่ายยังไงก็สวย ชอบจุดนี้มากๆ ยังยืนยันคำเดิมว่าที่นี่เหมาะกับการมาฮันนีมูนมากๆเลย เก็บที่นี่ไว้เป็น dream list ได้ค่ะซิสสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC01955-682x1024.jpg)