![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/cover-1-1024x680.jpg)
Coral Tree Villa Hua Hin – อีกหนึ่งในที่พักใกล้กรุงเทพ ที่สร้างความรู้สึกเหมือนว่าเรามา Vocation อย่างแท้จริง ฝรั่งหลายคนมาอยู่ที่นี่กันเป็นเดือน ด้วยเรื่องสิ่งอำนวยความสะดวก การติดทะเล อาหารอร่อย และ ราคาเอื้อมถึง ที่นี่จึงเป็นอีกหนึ่งจุดหมายของใครหลายคนได้ไม่ยากตามเรามา 6 August Journey จะพาไปเที่ยวกัน
[tdivider style=”fa-star” color=”#222222″]
รายละเอียดห้องที่บริการ
Room type : มี 5 แบบ
Check-in : 14:00 เป็นต้นไป
Check-out : ก่อน 12:00
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : +66(0) 3252 7790, +66(0) 3252 7800
Website : http://www.coraltreevilla.com
E-mail : rsvn@coraltreevilla.com / sm1@coraltreevilla.com
Facebook : https://www.facebook.com/coraltreevilla/
ความพิเศษของที่นี่จากที่เราสังเกตกับโรงแรมข้างๆ คือการสร้างให้เป็นรีสอร์ทจริงๆ และปลูกต้นไม้รอบๆบ้านทุกหลัง คือไม่เหมือนโรงแรมข้างๆที่สร้างเป็นตึกๆ ให้ความรู้สึกเป็นโรงแรมมากกว่า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02238-1024x680.jpg)
ยิ่งเรื่องอาหารเช้าที่นี่เขามีให้ แต่ถ้าหิวช่วงกลางวันและเย็นเขาก็มี Coral Vine Restaurant & Bar (รีวิว) บรรยากาศดีเวอร์ ยิ่งช่วงกลางคืนนะ…โอ้ยเหมือนโลกนี้มีแต่เรา !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02371-1024x680.jpg)
ที่นี่จะมีพื้นที่จอดรถไว้ข้างหน้าสุด และจะมีรถกอล์ฟรับเราเข้าไปจุดแรกคือจุดเช็คอินเล็กๆแต่แต่งได้น่ารัก รับ Welcome Drink ให้สดชื่นแล้วเราจะพาไปชมห้องทั้ง 5 แบบกันแต่ละแบบมีความพิเศษต่างกันนะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02375-1024x680.jpg)
โดยเฉพาะเรื่องความใส่ใจเล็กๆน้อยๆ เช่น ของกินในห้องไม่มีการชาร์ตเพิ่ม อยากเล่นน้ำกับเป็ด หรือ ฟลามิงโกก็ยืมได้ถ้าเขามีเหลือก็ไม่คิดเงิน ก่อนนอนจะมีนมและคุ้กกี้มาเสริฟให้ พิเศษมาก อบอุ่นทุกคนบริการดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02386-1024x680.jpg)
Room : Pool Villa
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02281-1024x680.jpg)
เคยอยากใส่ทูพีซแล้วอายคนไหม หรือ ใส่ชุดว่ายน้ำแล้วไม่อยากเป็นเป้าสายตา … ปัญหานี้จะหมดไปเพราะที่นี่เขามี พา วิล ลู่ !!! พลูวิลล่าส่วนตัว ถ้าเขินก็ปิดประตูหน้าบ้านได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02610-1024x680.jpg)
ในห้องกว้างใหญ่แบบขอเตียงเสริมได้สบายๆเลย โซฟาก็นอนได้คือรวมๆแล้วอยู่ด้วยกัน 4 คนก็ไม่อึดอัดนะ ห้องแอร์แบบสามารถปรับระดับความเย็นได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02181-1024x680.jpg)
ห้องน้ำจะแยกเป็นโซนเปียก และ โซนแห้ง เครื่องใช้สำหรับอาบน้ำมีครบแถมคุณภาพดีด้วยนะ คืออาบแล้วรู้เลยว่าดี ชอบลายกล่องสบู่ดูเป็นอะไรที่ใส่ใจพวกเราเป็นอย่างดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02185-1024x680.jpg)
แต่สิ่งที่ต้องปรับนิดนึงคือเรื่องน้ำอุ่น เราเชื่อว่าหลายๆคนเวลาปรับน้ำอุ่นอาบมักจะโดนลวกตัวเพราะร้อนเกินไปกว่าจะคงที่ก็ใช้เวลา ที่นี่เป็นแบบนั้นเลย ต้องค่อยๆปรับนะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02390-1024x680.jpg)
ก่อนนอนอาบน้ำอุ่น ปรับแอร์ ห่มผ้าห่ม แล้วอย่าลืมดื่มนมกับคุกกี้ที่ทางรีสอร์ทนำมาเสริฟให้ช่วงค่ำๆนะ อบอุ่นใจราวกับมีแม่ที่ส่งนมอุ่นให้ทานก่อนนอนเลย รัก 🙂
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02177-1024x680.jpg)
Room : Seafront Grand Villa
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02109-1024x680.jpg)
ห้องนี้คือที่สุดของที่นี่ ห้องนี้เหมาะกับการมาฮันนีมูน เหมาะกับการมาอยู่ยาวๆ นั่งหาแรงบันดาลใจด้วยการฟังเสียงคลื่นทะเลที่อยู่ตรงหน้า ด้วยขนาดห้องที่กว้างมากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02107-1024x680.jpg)
ในห้องมีมุมทำงาน มีมุมนั่งเล่น ซึ่งเราชอบโทนสีที่ใช้กับห้องนี้ รวมทั้งภาพวาดที่ติดอยู่บนกำแพงให้ความรู้สึกผ่อนคลายไปอีก ที่สำคัญเมื่อเปิดกระจกออกไปก็จะได้ยินเสียงคลื่นทะเล อะไรจะฟินไปกว่านี้ !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02097-1024x680.jpg)
ห้องน้ำก็จะพิเศษกว่าห้องอื่นๆตรงที่เป็นอ่างจากุชชี ที่มีระบบน้ำวน คือแบบหน้าห้องมีทะเล มีสระว่ายน้ำส่วนตัว แล้วในห้องน้ำยังมีอ่างอาบน้ำให้แช่น้ำอุ่นอีก ฟินไป 8 วันแน่ถ้าได้พักห้องนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02101-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02092-1024x680.jpg)
ความเซอร์ไพซ์ของห้องนี้ไม่ได้มีแค่ในห้องน้ำ แต่มาเจอกันในตู้เย็นด้วย 55+ จำได้ไหมที่เราบอกว่าของกินในห้องที่นี่เขาไม่ชาร์ตเพิ่ม !! ในห้องนี้เขามีเบียร์ค่ะคุณจัดกันมา 3 ยี่ห้อเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02089-1024x680.jpg)
ต้องยอมจากห้องนี้ไปด้วยการโบกลาเสียงทะเล และ นกฟลามิงโกของห้องนี้ ดูพื้นที่แล้วน่าจัด Pool Party จริงๆเล้ย !!!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02114-1024x680.jpg)
Room : 2 Bedroom Pool Villa
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02204-1024x680.jpg)
ห้องนี้เหมาะมากับเพื่อนกลุ่มใหญ่แบบ 4-6 คนนะเราว่า คือเขาจะมีห้องนอน 2 ห้องติดกันแล้วมีห้องกลางเอาไว้นั่งเมาส์ นั่งปาร์ตี้กันได้ยามค่ำคืน และที่สำคัญมี่สระว่ายน้ำส่วนตัว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02207-1024x680.jpg)
บรรยากาศห้องทั้ง 2 ก็ต่างกันอีกห้องเตียงจะเป็นแบบ King Size และอีกห้องจะเป็นเตียงแยกโดย 2 ห้องนี้จะมีห้องน้ำแยกกัน คือคิดไปคิดมาเราว่าห้องนี้ก็เหมาะกับการชวนเพื่อนมาเที่ยวกันนะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02215-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02219-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02221-1024x680.jpg)
Room : Premier Sea View Villa
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02155-1024x680.jpg)
ห้องระดับกุ๊กกิ๊กแบบมากัน 2 คนที่ระเบียงจะมีมุมให้นั่งคุยกัน แล้วมองออกไปจะเป็นสระน้ำขนาดใหญ่ มองเลยไปก็จะเป็นทะเล บรรยากาศในห้องก็น่ารักแบบนี้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02160-1024x680.jpg)
ของต่างๆในห้องน้ำมีบริการครบ ลวดลายการตกแต่งห้อง และ ผ้าม่านคือน่ารักมาก มีความวินเทจในตัว ข้อดีของห้องนี้คือเดินใกล้ที่ทานอาหารเช้า และ ใกล้สระว่ายน้ำขนาดใหญ่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02172-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02166-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02170-1024x680.jpg)
Room : Deluxe Garden Villa
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02197-1024x680.jpg)
ห้องสุดท้ายจะเป็น Type เริ่มต้น โดยรวมแล้วข้าวของเครื่องใช้ จะคล้ายห้องอื่นๆแต่จะต่างกันที่ Interior หรือ การตกแต่งภายในที่อาจจะไม่หวานมากนัก แต่ก็มีคุณภาพเกินราคาแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02196-1024x680.jpg)
Breakfast
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02417-1024x680.jpg)
อาหารเช้าที่นี่เป็นบุฟเฟต์ และ ไลน์อาหารยิ่งใหญ่ มีทั้งอาหารฝรั่ง อาหารไทย อาหารจีนและ อาหารเพื่อสุขภาพ ที่ชอบคือการนำอาหารที่ไม่เคยเจอในโรงแรมอื่นมาลง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02418-1024x680.jpg)
เมนูไข่ที่นี่มีเชฟยืนบริการรับออเดอร์ตลอดเลย ชอบตรงที่มีหลากหลายเมนูไข่ให้ทาน นอกจากนั้นยังมี โจ๊ก มีข้าวต้ม ที่เลือกใส่เครื่องได้ ผัดไท ข้าวเปล่า ข้าวผัดและกับข้าวไทยให้ตัก เมนูห้ามพลาดข้าวผัดไข่เค็ม (ถ้าวันนั้นมี)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02423-1024x680.jpg)
ส่วนเมนูที่เราบอกว่าไม่เคยเจอที่ไลน์อาหารเช้าที่ไหนคือ ปาท่องโก๋ ขนมปังสังขยา และข้าวเหนียวหมูทอดแบบที่เขาขายกันขีดละ 25 บาทที่นี่เขามาเป็นบุฟเฟต์เลยนะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02420-680x1024.jpg)
ดูแลกันดีขนาดนี้คิดดู จะไม่แนะนำให้มากันได้ไง เราขอยืนยันว่าการดูแลเขาดีแบบนี้ถึงทำให้ชาวต่างชาติหลายคนมาอยู่เป็นเดือนๆ คืออยู่และอากาศดี อาหารดี สุขภาพก็ดีใครจะไม่อยากมาจริงไหมสรุปว่าเลิฟที่นี่ !!!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC02432-1024x680.jpg)